overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: ขอความเห็นเรื่อง i7 หน่อยเด้อ...

mohan's Avatar

Default ขอความเห็นเรื่อง i7 หน่อยเด้อ...

พวกท่านคิดว่าตอนนี้ถ้ามี เงินพร้อม มันถึงเวลาที่จะไป i7 แล้วรึยังครับ แล้วถ้าท่านมีโอกาสที่จะซื้อ i7 พวกท่านจะซื้อหรือเปล่าครับ รึว่ารอก่อนซักพักเพื่อจะมีอะไรใหม่ๆ ออกมาให้เล่นมากกว่านี้
    ปล.คำถามออกจะงี่เง่าซักนิดนะครับ แค่อยากจะมาขอข้อคิดเห็นจาก หลายๆคนครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member momoari's Avatar

ท่านกะลังจะซื้อช่ายม่ะล่ะ ผมเหมือนกัน บอกได้เลยว่าสองอันนี้เลือกยากอ่ะใครจะบอกว่าเมนบอร์ด แรมแพง ผมคิดว่าอันนั้นมันไม่ใช่จุดตัดสินใจ ผมคิดว่ามันเปรียบเทียบได้ยากเพราะมันคนละเทคโนโลยีกันความแรงของราคาจึงเพิ่มขึ้น

ส่วนคำถามนั้นถ้าผมมีโอกาสที่จะซื้อได้ ผมซื้อแน่นอน เอิ๊กๆ

OverclockZone Member

i7 เหมาะกับคนที่ต้องการซื้อ เครื่องใหม่ ทั้งเครื่อง
    socket เก่าๆ เช่น 775 เหมาะสำหรับคนอยากอัพเกรด เพราะขืนอัพไป i7 ก็ต้องโยนของเก่าทิ้งทั้งหมด... อ่อ ไม่หมดนี่เหลือ DVD/HDD

:-P

OverclockZone Member Gtx9800's Avatar

จัดไปอย่าให้เสีย

OverclockZone Member mai69's Avatar

ผมว่าขึ้นอยู่กับความจำเป็นกับการใช้งาน ถ้าจะดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ไม่มากมาย
    เอาแค่โชว์เพื่อนไม่คุ้มคับ

มันขึ้นอยู่ที่กำลังทรัพย์แล้วความชอบนะครับ เห็นหลายคนเค้าก้อประกอบ I7 มาใช้กัน ส่วนคนที่มี 775 ก้อใช้ไปก่อนรอให้ลดราคาแล้วค่อยไปสอดมาใช้กันเนอะ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ซื้อมาใช้แล้ว เงินเหลือ

ps000000
    Guest

i7 กำลังเปลี่ยน Revision ใหม่จาก C0 เป็น D0 ต้องอัพเดทไบออสด้วย แต่จะมาขายเมื่อไรไม่รู้

OverclockZone Member kupong's Avatar

ผมก็กำลังคิดจะถอย i7 อยู่เหมือนกัน
    แต่ยังไม่รีบเพราะยังมีเครื่องใช้งานอยู่
    ว่าจะรอให้มีบอร์ดออกมาหลายๆยี่ห้อ จะได้มีราคาถูกลงหน่อยตามกลไกตลาด
    และรอให้แรมมันลงมาอีกซักหน่อย ไอ้ที่ราคาถูกๆก็ cl สูงเหลือเกิน
    ที่สำคัญเอามาแล้วใช้ทำอะไร ดูหนัง เล่นเน็ต โหลดบิต หรือว่า เอามา render หนักๆ อันนี้อยู่ที่คุณเองว่าจะคุ้มไหม

ใจพร้อม เงินพร้อม งานพร้อม ก็ ลุยเลย

OverclockZone Member Macro's Avatar

ถ้ามีตังค์ผมถอยแน่ i7

แต่ปัญหาคือตอนนี้ยังไม่มีนี่สิ..

OverclockZone Member momoari's Avatar

งานไม่ต้องพร้อม แต่ความอยากต้องพร้อมตังต้องมีแค่นั้นพอ ไม่ต้องหาเหตุผลอื่นใดมาบรรยาย คำว่า "ชอบ" คำเดียวแค่นั้นพอ

OverclockZone Member Mr.Iceman's Avatar

เป็นผมจะซื้อเมื่อใช้งาน ....

ผมว่า แรงมาก แบบภาพไม่กระตุกเลย

เล่นเกมส์ก็ไม่หนุก หรอก จริงๆ 555

OverclockZone Member prospero_merlin's Avatar
    ใต้สถานีรถไฟฟ้าวงเวียนใหญ่

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    i7 กำลังเปลี่ยน Revision ใหม่จาก C0 เป็น D0 ต้องอัพเดทไบออสด้วย แต่จะมาขายเมื่อไรไม่รู้
    ปลาย Q2 ครับท่าน

signe
    Guest

เอาให้แน่ใจว่า ไม่เสียใจทีหลัง

ผมเด็กใหม่ครับซื่อมาใหม่ซื่อมาแบบยกชุดอะครับหมดไป50,000เกลือบ60,000ครับเพราะเพราะเครื่องเก่ามันเอาลาโลกทั่งชุดผมว่าก็คุ้มดีน่ะครับผมเน็ทการใช่งานไม่เน็ทเทสไรมากมายเพราะเทสแทบไม่เป็นคล๊อกก็ยังไม่เตยเลยแต่ในตวามคิดของผมมันคุ้มน่ะสำหรับคนที่ไม่ต้องการจะเปรียนอะไรอีกเลยเพราะผมใช่ทั่งเล่นเกมทำงานไลท์แผ่นผมเคยเล่นเดวิวเมคราย4แบบฟูอ๊อฟชั้น แล้วก็เปิดเพลงกับAIMP2ไปด้วยแล้วก็ไลท์แผ่นไปด้วยเล่นไปแทบไม่รุ้เลยว่าไลท์แผ่นอยุ่ไม่มีกระตุ๊กเลย ท่าผมพูดอะไรให้ใครต้องระคายเคืองใจขออภัยไว้น่ะที่นี้ด้วย

OverclockZone Member คิม's Avatar

ยังไม่ถึงเวลา ควรรอรุ่นปรับปรุงอีกรุ่น

mohan's Avatar

จากที่ผมศึกษามาแล้วก็ได้ความมาว่า....รอกอนเหอะเพื่อมันมีไรใหม่ๆออกมา แล้ว***(ผมเอง)จะได้ไม่เสียใจ อิอิ

อยากให้บอร์ดราคากลางๆออกมาเร็วๆ - -

OverclockZone Member krittamet's Avatar

รอ 32 nm ดีกว่าไหมครับ จะตามมาในเร็วๆ นี้

เเต่ผมไม่รู้โค้ดเนม กินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า

i7 อย่าเพิ่งเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks