Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำแรมให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำแรมให้หน่อย

อยากได้ ddr 2 เอามาลาก บัสสัก 1200 ช่วยแนะนำหน่อย เอาแบบลากไม่เหนื่อยน่ะ รูป+ราคาคร่าวๆๆด้วยเอาแบบไม่แรงมากน่ะ ที่ใช้อยู่มันไม่แรง...
    หรือ ช่วยแนะนำผมลาก คิงส์ตันhiper x ซิ้งฟ้า มันไปได้แค่ 1066 เองอ่ะ เซ็ง วิ่งตามมาตฐานเลย khx8500ad2/2g cl7 ...x2 ตัวนี้ตามสเป็กใช้ไฟ 2.0 รุ่นนี้ใครลากกันได้เท่าไหร่มั่งคับ
    Attached Files
    Last edited by MUZASHI; 31 Jan 2009, 18:53:15.

ลากมันๆก็นี่เลยครับ Cellshock บัส 1000 CL4 ไฟ2.3 ครับ
    Last edited by pimmachote; 31 Jan 2009, 18:34:20.

Comment

Originally posted by pimmachote View Post

ลากมันๆก็นี่เลยครับ Cellshock บัส 1000 CL4 ไฟ2.3 ครับ
      ราคา............?????

Comment

ประมาณ 3100 มั้งครับมือหนึ่ง แต่ผมซื้อมามือสอง 2700 ครับ

Comment

ผมว่าแรมท่านอัดไฟเข้าไปอีกครับ 2.2-2.3 น่าจะบัส 600 ได้ครับ

Comment

เคยพยายามหลายครั้งแล้วแต่ไม่สำเร็จ 560 ยังไม่ได้เลยคับ สงสัยได้ชิบกระจอก
            .....หรือว่าผมต้องไปปรับให้มันเป็น 7-7-7-20 เพราะสเป็กมัน CL7

Comment

CL7 เลยหรอครับ งั้นลองดูที่ CL7 ก่อนก็ได้ครับ

Comment

อ้าวลืมดูว่าเป็นแบบ 2X2 ได้ขนาดนี้ผมว่าก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Untitled-1.jpg ของผมเเรมบ้านๆนะได้เเค่นี้อะ

Comment

พยายามดูค่าที่กล่อง มันไม่มีบอกอะไร นอกจาก CL7 2.0 v แล้วผมควรจะตั้งยังไงแล้ว 7-7-7-18 กับ 7-7-7-21 มันต่างกันมากมั้ย

Comment

ในพันทิพ ร้านไหนมีขายมั่งครับ หรือว่าต้องซื้อที่ไหน แล้วแรมตัวนี้มีไฟด้วยช่ายไหมครับ

Comment

หาครูเสียว พวก 16FD3 16FD5 ก็ได้ ถูกดี ลากได้พอๆกันนั่นแหละ

Comment

Originally posted by iamangels View Post

ในพันทิพ ร้านไหนมีขายมั่งครับ หรือว่าต้องซื้อที่ไหน แล้วแรมตัวนี้มีไฟด้วยช่ายไหมครับ
                          สั่งจากนอกครับ แรมไม่มีไฟ บริษัทเยอรมัน เขี้ยวตามแบบฉบับคนเยอรมัน

รีบๆซื้อเข้านะครับ ได้ข่าวว่า Cell Shock จะเลิกทำตลาดแรมแล้วครับ
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                            หาครูเสียว พวก 16FD3 16FD5 ก็ได้ ถูกดี ลากได้พอๆกันนั่นแหละ
                            ตามนั้นครับ ห้อง IT Market ก็มีขายครับ

Comment

แล้วพวก Crucial หละ ประมาณเท่าไหร่ แล้ว ที่ไหน มีขายครับ

Comment

Working...
                              X