รบกวนถามเกี่ยวกับ Bus RAm ดับ M/B หน่อยอ้ะคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: รบกวนถามเกี่ยวกับ Bus RAm ดับ M/B หน่อยอ้ะคับ

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

Default รบกวนถามเกี่ยวกับ Bus RAm ดับ M/B หน่อยอ้ะคับ

คือเมนบอร์ดผมมันรับแค่บัส 266 กับ 200 แต่ถ้าผมใส่ บัส 400 จะเปนไรมั๊ยอ้ะคับ ถึงมองเห็นบัสแรมแค่ 266 ก็ไม่เป็นไรคับ เพราะว่ามันหาซื้อง่ายๆกว่า ตอนนิใช้บัส 333 อยู่ก็ไม่เหนเปนไรอ้ะคับ ขอคำแนะนำทีนะคับ

เมนบอร์ดรุ่นนิคับ
    http://www.motherboard.cz/mb/ecs/P4IBASD.htm

ตามลิ้งค์ไปเลยคับ

ผมเคยลองบัส 400 แล้วก็เปิดติดปกติ แต่ไม่ได้ใส่นาน ใส่แค่เปิดเครื่อง กลัวว่าถ้าใช้ไปนานๆแล้ว มันจะช็อต หรือ ดับ จอฟ้า อะไรประมาณนิอ้ะคับ

รบกวนหน่อยคับพี่น้อง

OverclockZone Member magnetic's Avatar

ไม่มีปัณหาครับ

แรมจะทำงานได้เท่าที่บอร์ดรับครับ

แบบว่าถ้าบอร์ดรับ800 เราใส่ 1066 แรมจะวิ่ง 800 ครับ

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

Quote Originally Posted by magnetic View Post
    ไม่มีปัณหาครับ

แรมจะทำงานได้เท่าที่บอร์ดรับครับ

แบบว่าถ้าบอร์ดรับ800 เราใส่ 1066 แรมจะวิ่ง 800 ครับ
    ขอบคุณมากคับ ผมก็คิดว่าเป็นแบบนั้น เพราะเมื่อก่อนรู้มาว่า บอร์ดรับได้แบบ 667 แต่เราใส่บัส 800 มันก็มองเห้นแค่ 667 น่ะคับ ขอบคุณมากๆคับ

Bookmarks

Bookmarks