Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของ CPU ช่วยด้วย ด่วน!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของ CPU ช่วยด้วย ด่วน!!!!!

cpu E4500 มันร้อน 89 องศา เลยอ่ะครับ

ก้อเปิดฟังเพลงเล่นเน็ตธรรมดาครับ

พอเล่นเกมแล้วดับเลย ช่วยที่ครับ แต่ก่อนมันไม่ร้อนขนาดนี้น่ะ อุณหภูมิก้ออากาศปกติน่ะ

ร้อนจัง
    ถอดซิงค์ CPU ออกมาทำความสะอาดนิด
    ทาซิลิโคลนใหม่ ใส่ให้เเน่น

Comment

ปกติมันต้องร้อนเท่าไหร่หรอ

แล้วทาซิลิโคลนยังไงหรอ

หาซื้อที่ไหนหรอ

ขอบคูณครับ

Comment

เปิดออกมาก็ดูด้วยนะคะว่า พัดลมมันทำงานหรือเปล่า
        แล้วก็ปัดฝุ่นหน่อยก็ดี ถอดซิ้งค์ออกมาทาซิลิโคนอ่ะค่ะ หลอดละ 30-40 สีขาวๆก็โอเคละ
        บีบลงตรงกลางสัก 2 เม็ดถั่วเขียว แล้วเอาบัตรแข็งไมาปาดให้ทั่ว แล้วกดซิ้งค์ลงไปค่ะ

ถ้ายังไม่หายแสดงว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนละค่ะ

Comment

Originally posted by lecruz201 View Post
          ปกติมันต้องร้อนเท่าไหร่หรอ

แล้วทาซิลิโคลนยังไงหรอ กำ ( ถอดซิงค์ CPU ออกมาแล้วก็ทาซิลฺโคลน ใส่ซิงค์เข้าไปเหมือนเดิม)

หาซื้อที่ไหนหรอ ตามร้านขายอุปกรณ์คอมฯ เบ็ตเตล็ด

ขอบคูณครับ
          ดูๆ แล้ว CPU ตัวนี้ Idle ไม่น่าจะเกิน 50c / full ไม่เกิน 80c (เดิมๆ)

Comment

เอ่อ ผมจำได้แระครับ

ผมพิเรน ครั้งนึง

ผมถอดซิ้งออกมา ถอดCPU ออกมาดูเล่นด้วย ด้วยความอยากรู้

สงสัยไอ้ขาวๆๆคล้ายกาวนั้นคือ ซิลิโคลน

แล้วผมก้อใส่ไว้เหมือนเดิม

ไม่ได้ทาอีก เพราะไม่รุ้ อิอิ

มันจะเป็นเพราะสาเหตุนี้ป่ะครับ

เอ๊ะ...แต่ทำไมมันพึ่งมาเป็น ก่อหน้านี้ทำไมไม่เป็น ทั้งๆๆก้อเล่นเกมเหมือนกัน และก้อเล่นหลังความพิเรน ถอดมาดูด้วย

งง

Comment

แล้วแบบนี้ร้อนหรือเปล่า..คับ

Comment

Originally posted by lecruz201 View Post
                เอ่อ ผมจำได้แระครับ

ผมพิเรน ครั้งนึง

ผมถอดซิ้งออกมา ถอดCPU ออกมาดูเล่นด้วย ด้วยความอยากรู้

สงสัยไอ้ขาวๆๆคล้ายกาวนั้นคือ ซิลิโคลน

แล้วผมก้อใส่ไว้เหมือนเดิม

ไม่ได้ทาอีก เพราะไม่รุ้ อิอิ

มันจะเป็นเพราะสาเหตุนี้ป่ะครับ

เอ๊ะ...แต่ทำไมมันพึ่งมาเป็น ก่อหน้านี้ทำไมไม่เป็น ทั้งๆๆก้อเล่นเกมเหมือนกัน และก้อเล่นหลังความพิเรน ถอดมาดูด้วย

งง
                เป็นเหมือนกันครับ ตอนแรกไม่รู้ว่ามานต้องทาไอ้เหนียวๆๆนั้น

ดันไปถอดออกมาดู เช็ดจนหมดเกลี้ยง ฮ่าๆ

แล้วก็ไส่ไว้ที่เดิม เล่นได้ตามปกติ นานๆๆเข้า ร้อนผิดปกติ

ไปถอดดูอีกครั้ง เย้ย คราบขมำดำๆ เหมือนจะไหม้ อิอิ

แล้วก็ซื้อ ซีลีโคลน มาทา ไส่เข้าที่ ความร้อนดีขึ้น

ตอนนี้ก็หาซิ้งประทังอายุ มานซะ เหอๆ

Comment

บางทีขาล๊อคซิ้งคไม่แน่น ก้ร้อนเกินเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X