Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ DFI Lanparty DK P35 T2RS ช่วยหน่อยครับไปต่อไม่ได้เเล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ DFI Lanparty DK P35 T2RS ช่วยหน่อยครับไปต่อไม่ได้เเล้วครับ

ไปได้เเค่ 2.75 เองครับ ( ตัวคูณ 10)

ถ้าตัวคูณ 11 ประมาณ 3.02 ครับ

สเปคตามลายเซ็นต์ครับ

ปรับไม่ค่อยเป็นครับ

ใครใช้ช่วยบอกหน่อยจ้า

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ใครตอบขอให้มีเเฟน สวย ๆ รวย ๆ XXX กันทุกคนเลยจ้า
    Attached Files
    Last edited by tom23; 3 Feb 2009, 13:14:21.

ผมก็ใช้อยู่ แต่ข้อมูลน้อยจัง สเปคล่ะท่าน

Comment

E4500 ในลายเซ็นต์ป่ะครับ

ปรับอะไร ยังไงบ้างครับ

Vcore
      Vmem
      NB V.
      PlLL V.
      Memory Timing
      fsb:cpu

Comment

ตามนี้ครับ

http://www.siam2.com/up/picture.php?id=44958

Vcore 1.54
        Vmem 2.2
        NB V.
        PlLL V.
        Memory Timing 4-4-4-12
        fsb:cpu 280*11
        Last edited by tom23; 1 Feb 2009, 00:01:03.

Comment

Originally posted by tom23 View Post
          ตามนี้ครับ

http://www.siam2.com/up/picture.php?id=44958

Vcore 1.54
          Vmem 2.2
          NB V.
          PlLL V.
          Memory Timing 4-4-4-12
          fsb:cpu 280*11
          ตั้งไฟ
          ์ฺNB 1.54
          PLL Auto
          ดูก่อนครับ

ลิมถามไปใช้ซิงค์เดิมป่ะครับ Full load เท่าไรครับ

Comment

ใช้ Ninja 2 ครับ

Full load 58 ครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

อยากจะบอกว่า dfi ไฟมากไป เอ๋อนะครับ ไฟพวกconfig สำคัญสุดๆ แล้วก็ไม่จำเป็นต้องมากมายอะไรด้วย ลองค่อยๆไล่ดูก่อนครับ ไฟเดิมก่อน

อ่อ e4xxx นี่รู้สึกลากได้น้อยเหมือนกัน แต่จากลายเซ็นต์ใช้กับdark p965 ไปได้ อืมมมมมม ลองไล่ๆดูดีกว่าครับ config p35 เยอะกว่าp965 พอควร

Comment

ลองเเล้วครับ

ยังเหมือนเดิม ไปด้เเค่ Bus 280 ครับ

Comment

DFIจิงๆลากกระจุยเลยนะ โครตๆบัสBusแรงมาก

Comment

สงสัยจะต้อง เปลี่ยนเเรมดูครับ

หรือท่านช่วยสอนหน่อยครับ

ส่วนใหญ่ปรับ ไฟ กับ Timming ram ช่ายเปล่า

Comment

ลองเเล้วทำได้เท่าเดิมอะ ใครมีสูตรบ้างอะ

Comment

ฮือๆๆ

Comment

อืมมมมม เอ่อ..... สูตรoc มันก็ไม่เหมือนกันซะด้วยสิ แต่dk p35 มันเล่นง่ายกว่าblood iron ผมเยอะ แต่cpu คุณนี่สิ คนละตัวกันกับผมเลยแนะลำบากหน่อย แต่ดูจากลายเซ็นต์ใช้กับ dark p965 ดันไปได้ซะงั้น อืมมมมมม ตามท่านหัวเกียร์แนะก็ไม่ได้หรอครับ?

Comment

ตอนไป 3.4GHz ปรับอะไรบ้างครับ แล้วเสถียรมั้ย

Comment

Working...
                              X