Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำBoardทีครับ ผมสาวก asus ครับ เป็นรุ่นอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำBoardทีครับ ผมสาวก asus ครับ เป็นรุ่นอะไรดีครับ

พอดีว่ามีโครงการจะซื้อบอร์ดใหม่พอดีอะครับ จุดประสงค์ใช้งานง่ายๆครับดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม
    เล่นเน็ต เกมออฟไลน์ทั่วๆไป ไม่นำไป clock ครับ เพราะทำไม่เป็น ขอเป็นบอร์ดรุ่นใหม่ๆหน่อยครับ

ตอนนี้กำลังมองเจ้า M3A78 อยู่ฮะ
    แล้วปรากฏว่าไปเจอรุ่นอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะไปหมดเลยฮะ อาทิ เช่น -CM,-T,PRO,-EM,-EH
    ก็เลยสับสนครับไม่รู้ว่ามันดีหรือต่างกันอย่างไร การ์ดจอออนบอร์ดหรือไม่ออนก็ได้ฮะ ยังไงก็วานผู้รู้มาแนะนำทีครับผม

ปล.ขอขอบคุณ ทุกๆความเห็นนะครับ
    Last edited by meehpaul; 11 Feb 2009, 16:12:46.

M3A79-T Deluxe ปรากฏว่าชอบตัวนี้นะครับ ไม่เกี่ยวกับความแรงนะครับ ชอบส่วนตัวเลยครับ

http://overclockzone.com/tor_za/year...3A79-T_Deluxe/

Comment

ดันครับ

Comment

m3a78 มันต่างจาก m3a78-cm ยังไงครับ

และผมก็แปลกใจว่า m3a78 ทำไมถึงแพงกว่า ตัวcmน่ะครับ

Comment

m3a78-cm เป็น micro-ATX ครับ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่แรงนะ
          http://www.vmodtech.com/modules.php?...topic&p=384080

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
            m3a78 มันต่างจาก m3a78-cm ยังไงครับ

และผมก็แปลกใจว่า m3a78 ทำไมถึงแพงกว่า ตัวcmน่ะครับ
            M3A78 ไม่มีการ์ดออนบอร์ด ชิพเซ็ต AMD 770/SB700 ครับ

M3A78-CM มีการ์ดจอออนบอร์ด ชิพเซ็ต AMD 780V/SB700 ครับ

ถ้าเป็น M3A78-EM มีการ์ดจอออนบอร์ด แต่ชิพเซ็ต AMD 780G/SB700 ดีกว่าตัว CM นิดนึงครับ..อิอิ..

Comment

rep2 อย่างแหล่ม

Comment

rep 2 แหล่ม เกิ๊น หายากด้วยงับ ไม่ไหว PCI-e x16 มาให้ถึง 4 ช่้อง แน่ะ
                ขอเป็นรุ้นเบสิคอย่าง M3a78 ,-CM,-T,PRO,-EM,-EH ไรประมาณนี้อะครับ หาง่ายด้วย

Comment

rep 2 jib ขายอยู่ 7000 ครับ

Comment

เจ้า M3A78 ชิปเซ็ตนี่โอเคไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
                    ถ้าโอเคผมจะได้ถอยเลย

Comment

แล้วตัวการ์ดจออนบอร์ดอันไหนจะดีกว่ากันครับ ระหว่าง
                      M3A78 - xx
                      M3N78 - xx

Comment

มาดู

Comment

Originally posted by meehpaul View Post
                          เจ้า M3A78 ชิปเซ็ตนี่โอเคไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
                          ถ้าโอเคผมจะได้ถอยเลย
                          ไม่มีปัญหาครับ

Comment

มาขอความรู้หน่อยช่วงนี้ไม่ได้ติดตามเทคโนโลยี้เลย อิอิ

Comment

ผมใช้อยู่ ดูได้จาก ลายเซ็นต์ สวยมากครับ

Comment

Working...
                              X