ถามคนใช้ psu Icute 650 pro มีใครเปนยังงี้บ้าง
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: ถามคนใช้ psu Icute 650 pro มีใครเปนยังงี้บ้าง

OverclockZone Member paaekung's Avatar

Default ถามคนใช้ psu Icute 650 pro มีใครเปนยังงี้บ้าง

อาการประมาณว่า ตอนpsuมันโหลดแล้วจะมีเสียงเหมือนจะช็อดๆดังจี๊ดๆตลอดมีใครเปนบ้างครับ

อาการยังงี้ปกติไหม ไม่ได้ดังตัวพัดลมนะดังเหมือนจะช็อดอ่า 555+

OverclockZone Member hikky's Avatar

ของผม delux 500W ก็เป็น
    เสียงมันจะดังประมาณเหมือนหลัง tv จอหลอดภาพ ดังจี๊ดๆ
    ปกติหรือเปล่า

OverclockZone Member sitanon17's Avatar
    คอนโดหลังน้อยในหาดใหญ่

Quote Originally Posted by paaekung View Post
    อาการประมาณว่า ตอนpsuมันโหลดแล้วจะมีเสียงเหมือนจะช็อดๆดังจี๊ดๆตลอดมีใครเปนบ้างครับ

อาการยังงี้ปกติไหม ไม่ได้ดังตัวพัดลมนะดังเหมือนจะช็อดอ่า 555+

ไม่เป็นนี่

OverclockZone Member

ผมเป็นครับ
    บางครั้ง ดัง จื๊ดๆ จี๊ดๆ

ถ้าแบบมีเสียง จี่ๆหรืออี่ๆ เหมือนTaganอันนี้ผมก็เป็น แต่สำหรับIcuteจะเสียงเบามากและไม่ได้เป็นตลอดเวลาครับ

OverclockZone Member paaekung's Avatar

Quote Originally Posted by บ้าคอม View Post
    ถ้าแบบมีเสียง จี่ๆหรืออี่ๆ เหมือนTaganอันนี้ผมก็เป็น แต่สำหรับIcuteจะเสียงเบามากและไม่ได้เป็นตลอดเวลาครับ
    อาการประมาณนั้น มันปกติหรือป่าว

Tagan เคยใช้อยู่แต่ไม่เคยเจอ

มาลอง Icute แล้วเจอเลย แต่ผมว่าเสียงมันไม่เบานะครับ ได้ยินเอาเรื่องอยู่

มีใครเปนอีกไหม

OverclockZone Member tee_halem's Avatar

ของผม Icute 750w ไม่มีเสียงคับ

แล้วที่ว่ามีปัญหาเรื่องเสียงช๊อตที่ดังจากPSU รวมไปถึงการจ่ายไฟด้วยป่าวคับ

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

Icute 650 pro ผม ไม่มีครับ เงียบมากกกกก

ฟันธง !!! คอนเฟิรม!!!

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

Quote Originally Posted by paaekung View Post
    อาการประมาณนั้น มันปกติหรือป่าว

Tagan เคยใช้อยู่แต่ไม่เคยเจอ

มาลอง Icute แล้วเจอเลย แต่ผมว่าเสียงมันไม่เบานะครับ ได้ยินเอาเรื่องอยู่

มีใครเปนอีกไหม

เคยได้ยินแต่ใน tagan ครับ

สโลแกนเขา "TAGAN...ของแท้ต้องจี๊ดดดดดดดดดด"

55+
    Last edited by RBS_SYSTEM; 1 Feb 2009 at 01:41:32.

OverclockZone Member shinrei's Avatar

ของผม 650w ยี่ห้อ J.I.B. คงไม่ต้องบอกนะคับว่าซื้อร้านไหน เต็มหรือไม่เต็ม
    ไม่เคยมีเสียงคับ อิอิ
    ของเค้าดีจิง ลองดิ

ผมใช้มาจะ3เดือนแล้ว
    มีเสียงเป็นบางครั้งไม่ตลอด

แต่ก็เสียวๆ

Quote Originally Posted by RBS_SYSTEM View Post
    Icute 650 pro ผม ไม่มีครับ เงียบมากกกกก

ฟันธง !!! คอนเฟิรม!!!
    แล้วยังงี้เอาไปเปลี่ยนได้ป่าว

OverclockZone Member petit-panda's Avatar

ไม่เคยได้ยินเพิ่งถอยมา3วัน

Quote Originally Posted by petit-panda View Post
    ไม่เคยได้ยินเพิ่งถอยมา3วัน
    ถอยมาวันแรกได้ยินเลย 555+

signe
    Guest

อ้าววววว มันเป็นอย่างงี้เองเหรอครับ

ผมใช้ liberty 500w ไม่เคยมีอาการอย่างว่านะคร้าบ

OverclockZone Member nike's Avatar

ยี่ห้อ jib นี่ % การจ่ายไฟ เท่าไหร่อ่ะครับ ถึง 80 มั้ย

Icute 650W Pro เงียบมากครับใช้อยู่ ^^

I3K
    Guest

ลองดูพวกเรื่องปลั๊กไฟ การเสียบไฟดูครับ ของผมยี่ห้ออื่นอ่าเคยเป็นพักนึง พอลองจัดสายไฟหรือเปลี่ยนปลั๊กไฟแบบดีดีสักอันมันก็หายไปเองเลยเรื่องนี้

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

สายข้างหลัง psu ไม่แน่นอะเป่า

มั่วเอา อิอิ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

แทบไม่ได้ยินเสียงเลย เงียบฟี้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks