Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเราเตอร์หน่อยครับ (เรื่องความเร็วเน็ต)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเราเตอร์หน่อยครับ (เรื่องความเร็วเน็ต)

คือเพื่อนผมมันบอกว่า เน็ตวิ่งช้ามากอ่ะครับ
    เน็ต4เมก หรือ5นี่แหละ -*-
    เดิมวิ่งเท่าไรไม่แน่ใจ แต่คือวิ่งเต็มสปีดอ่ะ ไม่มีปัญหาไรเลย
    แล้วทีนี้ พี่ของเพื่อนผมเค้าก็เอาเราเตอร์ไป บอกว่าไปตั้งค่าไรเนี่ยแหละ
    พอกลับมาเน็ตมันก็วิ่งช้ามาก เหลือประมาน 80 kbps กว่า (จากเว็บเทสสปีดเน็ต)

แล้วเพื่อนผมก็สงสัยว่าจะโดนพี่แกล้ง แบบเอาเราเตอร์ไปตั้งค่าให้เน็ตมันวิ่งต่ำๆ แบบเนี้ย เห็นเพื่อนบอกทำได้ +เพราะทั้งสองคนเค้ามีเรื่องขัดใจกันนิดหน่อย
    แล้วถ้าโดนตั้งค่าไว้จริงๆ ก็เลยอยากรู้วิธีตั้งค่าเราเตอร์อ่ะครับ แก้ให้เน็ตมันวิ่งเต็มสปีด

เราเตอร์รุ่น BiPAC 5200G R4 ครับ
    ขอบคุณครับ

กด รีเซ็ท ก้หายแล้ว

Comment

แล้วก็ต้องตั้งค่าใหม่เหรอครับ

Comment

ตั้งค่า username : password
        ค่า vpi : vci ให้ตรงกันกับของเดิมครับ

tot จะเป็น 1 : 32
        maxnet 0:33
        cattelecom 1:35
        ใช้ค่ายไหนครับ

ปล.ไม่รู้ว่าทรูใช้อะไร

Comment

ทรูใช้ 0 100 ครับ

Comment

Working...
          X