Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเปลี่ยน cpu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเปลี่ยน cpu หน่อยครับ

พ่อ แม่ พี่น้องครับ คือ ตอนนี้ ผมอยากจะเปลี่ยน cpu

พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมว่าควรจะใช้ cpu ตัวไหนดี ถึงจะเหมาะสม

มันมีไหมครับที่พอเราเปลี่ยน cpu ไปแล้วไฟมันไม่พอจ่าย

system ปัจจุบัน

mb am2 ecs nforce4-ma v3.0
    cpu athlon 3500+ (45W)
    ram คิงสเตี้ย 2+1 gb
    vga his 4670
    พ่วง HDD ทั้งสิ้น 4 ลูก
    PSU 450 watt max แต่ watt ปลอม

ไฟ 12v กับ 3.3v ของผมน้อยมากเลย แต่ก็ยังใช้ได้ทุกวันนี้

แต่พอ overclock แล้วเล่นเกมส์หนักๆ ทีไร ดับทุกที
    Attached Files
    Last edited by aonestudio; 1 Feb 2009, 01:35:43.

x2 5200+ ครับ เผื่อเอาไว้ เพราะตอนแรกผมซื้อ 5000+ มามันร้อนได้ใจมากครับ เปลี่ยนเป็น 5200+ เย็นใจดีครับ

Comment

Originally posted by aonestudio View Post
      พ่อ แม่ พี่น้องครับ คือ ตอนนี้ ผมอยากจะเปลี่ยน cpu

พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมว่าควรจะใช้ cpu ตัวไหนดี ถึงจะเหมาะสม

มันมีไหมครับที่พอเราเปลี่ยน cpu ไปแล้วไฟมันไม่พอจ่าย

system ปัจจุบัน

mb am2 ecs nforce4-ma v3.0
      cpu athlon 3500+ (45W)
      ram คิงสเตี้ย 2+1 gb
      vga his 4670
      พ่วง HDD ทั้งสิ้น 4 ลูก
      PSU 450 watt max แต่ watt ปลอม

ไฟ 12v กับ 3.3v ของผมน้อยมากเลย แต่ก็ยังใช้ได้ทุกวันนี้

แต่พอ overclock แล้วเล่นเกมส์หนักๆ ทีไร ดับทุกที
      เปลี่ยน PSU ก่อนดีกว่าครับ HDD ตั้ง 4 ลูกอย่างนี้เล่น PSU 600W แท้เลยดีกว่า

Comment

เปลี่ยน PSU ก่อนดีกว่าครับ HDD ตั้ง 4 ลูกอย่างนี้เล่น PSU 600W แท้เลยดีกว่า

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
          ข้าน้อยเกรงว่า ถ้าเอาเงินไปซื้อ PSU 600 watt แล้ว จะไม่มีเงินไปซื้อ cpu น่ะจิ

ราคาไม่ตํ่ากว่า 2000 แหงมๆ

Comment

Originally posted by aonestudio View Post
            ข้าน้อยเกรงว่า ถ้าเอาเงินไปซื้อ PSU 600 watt แล้ว จะไม่มีเงินไปซื้อ cpu น่ะจิ

ราคาไม่ตํ่ากว่า 2000 แหงมๆ
            icute 650 สิท่าน สองพันหน่อยๆ..เพื่ออนาคต..

Comment

Working...
            X