Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ ขอความกรุณาตั้งกระทู้ตามห้องที่จัดให้ไว้นะครับ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ ขอความกรุณาตั้งกระทู้ตามห้องที่จัดให้ไว้นะครับ ~

General Zone
    ตอบปัญหาทั่วไป ปัญหาเรื่องการลงเกมส์ สเปคต่าง ๆ ของเกมส์ การอัพเดทแพท และปัญหาเกี่ยวกับฮาร์ดแวร

เรียกง่าย ๆ ว่า เป็นห้องทั่วไป+ฮาร์ดแวร์+แพทต่าง ๆ หรือปัญหาด้านเทคนิค

Hamachi Zone
    ห้องนัดรวมตัวเล่นออนไลน์กันระหว่างสมาชิก โดยผ่านโปรแกรม Hamachi

ห้องนัดเล่นแบบ multiplayer เช่น gerena hamachi หรือเซิฟเวอร์ที่ให้บริการตามที่ต่าง ๆ
    (เดี๋ยวอาจจะมีการเปลี่ยนชื่อเป็น online zone)

Review Games
    บทความรีวิว เพื่อเป็นแนวทางสำหรับในการเลือกซื้อเกมส์

รีวิวเกมส์จาก user ต่าง ๆ thriller เล็ก ๆ น้อย ๆ

Game Guide
    บทสรุปเกมส์ แนวทาง ถาม-ตอบ เนื้อเรื่องทั้งแบบละเอียด และแบบย่อ สูตร และเทคนิคต่าง ๆ

ทางตัน ไปต่อไม่ได้ บทสรุปจาก user เนื้อเรื่องของเกมส์ เทคนิคต่าง ๆ สูตรโกง เชิญได้ที่ห้องนี้
    (อะไรที่เกี่ยวกับ software เกมส์เอง)

Console Zone
    สถานที่พบปะกันของกลุ่มผู้เล่นเกมส์ Console

ชาวคอนโซลมีที่พำนักกันแล้ว เย่ ^_^

ขอความกรุณาตั้งกระทู้ตามหมวดหมู่ด้วยนะครับ
    ส่วนเรื่องที่เป็น วาไรตี้ ทั่วไป เฮฮา บางเรื่องอาจจะย้ายไปที่ society นะครับ

ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวสักครู่ จะทำการย้ายกระทู้เพื่อความเรียบร้อยแล้วนะครับ จึงเรียนมาให้ทราบ

Comment

คับ

Comment

'งัม รับแซบ

Comment

รับทราบ ขอรับ

Comment

รับแซ่บคับ

Comment

Working...
            X