Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอธิบายระบบการเล่นของ be a pro ใน Fifa09 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอธิบายระบบการเล่นของ be a pro ใน Fifa09 หน่อยครับ

คือ กำลังคิดจะหันมาเล่น Fifa09 อ่ะครับ อยากลองเล่น Be a pro ดู (เบื่อ Become a legend ของ PES แล้ว)ขอถามซักนิดนึง

ระบบของ BaP ของ Fifa มันเป็นการเล่นแทนนักเตะหนึ่งคนในสนามใช่มั้ยครับ ผมเคยเล่นของ psp แต่ก็งงๆนิดหน่อยตรงที่ตอนเริ่มเล่นมันให้เราเลือกทีมที่เราชอบ แล้วก็...นักเตะที่เราจะไปเล่นแทน (ไม่เหมือนกับ PES ที่จะ add ตัวเราเองเพิ่มลงไปในเกม) ผมก็เลยงงๆกับระบบมันนิดหน่อย ตกลงมันเป็นยังไงกันแน่ เราจะได้เล่นตั้งกะเราอายุ 16-17 ไม่มีชื่อเสียงแล้วก็เก่งขึ้นๆ ย้ายทีมได้ แบบ PES มั้ยครับ

จริงๆก็ชอบ BaL ของ PES นะ แต่การปฏิสัมพันธ์กับทีมมันน้อยไปหน่อย อย่างเช่น เราไม่รู้เลยว่าทีมเราจะซื้อใครเพิ่ม หรือขายใครทิ้ง(มันบอกแต่คนดังๆ จริงๆมันน่าจะบอกทั้งทีม) อย่างมีอยู่ครั้งนึง กว่าผมจะรู้ว่าทีมปล่อย Borriello ออกไป(มิลานๆ) ผมก็เล่นไปครึ่งฤดูกาลแล้ว คือแบบว่างง ทั้งๆที่ฤดูกาลที่แล้วพี่แกยิงระเบิดไป 32 ลูก...แต่โดนทีมปล่อยฟรีไปยังงั้น(ไม่มีทีมอยู่ เง้อ)

หรือจะเป็นเรื่องค่าเหนื่อยของเรา เอาไปใช้ทำอย่างอื่นไม่ได้เลยนอกจากเอามาเป็นเกณฑ์เลือก player ที่จะเอาไว้ออนไลน์ จุดนี้น่าจะทำได้ดีกว่านี้ด้วยซ้ำ

อีกอย่างก็คือ ระดับความสำคัญของเราในทีม(จริงๆระบบแบบนี้อยากให้ลอก FM หรือ CM มาให้หมดเลย เหอๆ )ว่า้เราเป็น key player หรือเป็น important player อะไรแบบนี้อ่ะครับ หรือเพื่อนร่วมทีมคิดยังไงกับเรา อยูในแผนการทำทีมของผู้จัดการทีมรึเปล่า หรือถ้าทำได้ดีกว่านี้ก็จะดีมาก

ผมก็เลยคิดว่า ถ้าระบบการเล่นของ be a pro ของ Fifa09 มันดีกว่านี้ ผมก็จะลองเปลี่ยนมาเล่น Fifa ดูครับ เรื่องเกมเพลอาจจะต้องปรับกันหน่อย แต่ไม่เป็นไร ผมอยากได้ mode ที่มันมีความลึกมากกว่านี้ซักหน่อย (ที่ไม่ใช่พอเล่นจบเกมนึงก็กดเล่น match ต่อไปเลย โดยไม่มีอะไรน่าสนใจเพิ่มเติม)

ก็อยากรอ PES2010 อ่ะนะ ว่ามันจะทำได้ดีกว่านี้มั้ย แต่รอไม่ไหวอ่ะ :x
Working...
X