Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดAbit 775 แรงไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดAbit 775 แรงไหมครับ?

สังเกตุพวกเวปhardware ตปท. ที่เป็นกลางไม่ใช่fansite ส่วนมากใช้abit กันเยอะมาก อยากทราบว่าการOc เป็นไงครับ อัดบัสไกลๆดีไหม ไปได้สุดๆกันเท่าไหร่ ความเสถียรตอนใช้งานจริงดีไหมครับ? ที่ผมเห็น ฝรั่งก็ไม่ได้ocโหดอะไรกัน แต่ทำไมใช้abit กันเยอะจริงๆ

Originally posted by shady View Post
    สังเกตุพวกเวปhardware ตปท. ที่เป็นกลางไม่ใช่fansite ส่วนมากใช้abit กันเยอะมาก อยากทราบว่าการOc เป็นไงครับ อัดบัสไกลๆดีไหม ไปได้สุดๆกันเท่าไหร่ ความเสถียรตอนใช้งานจริงดีไหมครับ? ที่ผมเห็น ฝรั่งก็ไม่ได้ocโหดอะไรกัน แต่ทำไมใช้abit กันเยอะจริงๆ
    เพิ่งเล่นมะคืน ฝากด้วยเน้อ หาเพื่อนร่วมชะตากรรม

ตอนนี้มาได้บัสเท่านี้ครับ อยากเล่นบัสสูงแล้วลดตัวคูณมากกว่า

เพราะตอนนี้การคล๊อกที่ใช้ คือ ปรับไฟ แล้วคอนฟิคแรมออโต้อย่างเดียว

strap cpu ตอนนี้ใ้ช้แบบนี้ (1333:800)

งงๆ กับบอร์ดนี้ ไม่เหมือน DFI เพราะจากที่ลองปรับแรมเอง

เพราะที่เล่น DFI เวอร์ชั่นเลียนแบบอาจารย์วามา ปรับ แค่ธรรมดา 9*400

ก็เข้่าได้สบายๆแล้ว แต่บอร์ด abit ตัวนี้ต้องให้มันออโต้ และมันก็ใช้ไฟ cpu เยอะเหลือเกิน

ถ้าเทียบกับบอร์ด DFI

abit ถ้าลองปรับ 9*400 ทดแรม 1:1 strap (1333:667) เข้าวินโด้ไม่ได้เลย Y Y

ขนาดแค่ 9*400 นะ กรณี manual config ram

ผมอยากไปสักบัส 450 - 500 มีใครเคยเล่นบ้างไหมเอ่ย สำหรับบอร์ด abit รุ่นนี้

มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

spec ที่ผมใช้

cpu intel core2duo E7200 fsb cpu 1066
    mb abit ip35 pro xe
    ram aeneon x-tune series ddr2 bus 1066
    heatzink cooler master sphere black
    power supply enermax 465 watt

Comment

หุๆ จาก upc นี่เอง

ผม dfi อ่า ใช้มารุ่นที่2แระ ตอนนี้bloodiron p35 เล่นได้เสถียรจริงๆ 550*8 กับe8400 c0 on air อ่ะ

Comment

Originally posted by shady View Post
        หุๆ จาก upc นี่เอง

ผม dfi อ่า ใช้มารุ่นที่2แระ ตอนนี้bloodiron p35 เล่นได้เสถียรจริงๆ 550*8 กับe8400 c0 on air อ่ะ
        โหะๆๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับท่าน ผมนึกว่า จะเหงาและ รุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นเลย ตอนนี้ผมลากได้เท่านี้

รอ กูรู ชี้แนะ

Comment

ดีครับ แต่บรืษัทเค้าเลิกกิจการไปแล้วนะครับ

Comment

Working...
          X