Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด ASROCK ALIVE NF6P ถ้าใส่แรม 4 GB จะรับไหวไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด ASROCK ALIVE NF6P ถ้าใส่แรม 4 GB จะรับไหวไม๊ครับ

บอร์ด ASROCK ALIVE NF6P ถ้าใส่แรม 4 GB จะรับไหวไม๊ครับ

คือว่าอยากเพิ่มแรม จาก 2 กิก เป็น 4 กิก อ่ะครัล

ไหวซิครับ ก็ 2Gx2 ไงครับ เต็มพอดี

Comment

มันจะวิ่งเต็มรึเปล่าครับ เห็นบอกว่ารองรับสูงสุดแค่ 4 กิ๊กเอง

Comment

มันจะเห้นเต็มหรือไม่ไม่ได้อยู่ที่ MB ครับ อยู่ที่ OS ว่าเราใช้ 64BIT หรือเปล่าครับ
        ส่วนบัสแรมจะวิ่งเต็มใหม่ก็ไม่ได้อยู่ที่ MB อีกเหมือนกันครับ อยู่ที่เรากำหนดตัวคูณ CPU AM2 เป็นเลขคู่หรือเลขคี่ครับ

เพราะฉนั้น MB ไม่เกี่ยวครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          มันจะเห้นเต็มหรือไม่ไม่ได้อยู่ที่ MB ครับ อยู่ที่ OS ว่าเราใช้ 64BIT หรือเปล่าครับ
          ส่วนบัสแรมจะวิ่งเต็มใหม่ก็ไม่ได้อยู่ที่ MB อีกเหมือนกันครับ อยู่ที่เรากำหนดตัวคูณ CPU AM2 เป็นเลขคู่หรือเลขคี่ครับ

เพราะฉนั้น MB ไม่เกี่ยวครับ
          ขอบคุณครับท่าน วิกร

Comment

Working...
          X