Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 460W กับการ CrossFire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 460W กับการ CrossFire

พอดีว่า อยากได้การ์ดจอ 4850 Turbo-x อีกตัวนึงมา Cross อะคับ
    อยากรู้ว่า PSU 460W Enermax จะจ่ายไฟพอรึเปล่าคับผม

ปล. สเป็คคอมตามลายเซ็นต์เลยคับ
    Last edited by gnocide; 1 Feb 2009, 17:37:29. Reason: กรรม ลายเซ้นต์หาย

แง่มๆ รออยู่งับ

Comment

ไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ก็ไม่แนะนำหรอกนะครับ ถึงจะได้ก็คงPSU ทำงานหนักตลอดเวลาครับ

Comment

แนะนำ 600w.+

ผมลอง Silverstone400w. 4850x2 ใช้ได้
        แต่ลองแค่วันเดียว กลัวPSUระเบิดลากไปทั้งเครื่อง

Comment

450 Watt or greater power supply with 75 Watt 6-pin PCI Express® power connector recommended

((550 Watt and two 6-pin connectors for ATI CrossFireX™ technology in dual mode))

ไปที่เว็บ http://ati.amd.com/products/radeonhd...uirements.html มันมีบอกเอาไว้
          Last edited by Firewars; 1 Feb 2009, 17:53:17.

Comment

ดับอนาจ

Comment

ไม่เคยลองครับ..

Comment

บึ้มม

Comment

HDD ไปก่อน
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

ลองสิจ๊ะ.....แล้วจะรู้

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ
                      อืม..ดูจากข้อมูลที่ได้รับ ใช้ตัวเดียวไปก่อนล่ะกัน T T

Comment

Working...
                      X