Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยี่ห้อ การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยี่ห้อ การ์ดจอ

ผม สงสัยว่า ยี่ห้อ การ์ดจอแต่ละยี่ห้อ มันราคาไม่เท่ากัน ทั้งๆ ที่ เป็นรุ่นเดียวกัน อยากทราบว่า ยี่ห้อ นี้ มัน บอกประสิทธิภาพ ได้หรือเปล่า ครับ เพราะ ไปดูที่ร้านมา การ์ด รุ่นเดียวกัน แต่ ต่างกันที่ ยี่ห้อ ราคาต่างกัน ลิบเลย ขอความกระจ่างครับ

และถ้าจะเลือกซื้อควรซื้อยี่ห้อไหนครับ!

บางยี่ห้อก็เปลี่ยนซิ้งค์ให้ใหม่
    บางทีก็อาจจะเป็น ref หรือไม่ใช่ ref
    บางทีแรมก็มีให้มากกว่า
    และสำคัญที่สุดคือประกันต่างๆกันค่ะ

Comment

อุปกรณที่ทำมาต่างกันครับ สำหรับการ์ด non ref ทำให้คุณภาพของการ์ดต่างกัน

เหมือนซื้อรถยนต์ แรงม้าเท่ากัน แต่ คนละยี่ห้อ นั่นแหละครับ

Comment

Working...
      X