Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ GX2 แล้ว restart ตอน boot windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ GX2 แล้ว restart ตอน boot windows

เปลียนการ์ดจอเป็น 9800 GX2 แล้วมีปัญหาตอนที่จะ boot เข้า windows มันก็จะ restart เองครับ
    ทั้ง safe mode & Normal mode ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แต่ boot เข้า OSX ได้
    ในเครื่องใช้ PSU- corsair 620 w ของใหม่เอี่ยม
    Board - P5K และมี HDD 2 ตัว เท่านั้น รบกวนด้วยนะครับ
    ล่าสุดลองเอา ตัวเก่าใส่คืนก็ต้องตกใจครับ อาการเดียวกันเลย
    Last edited by jackpha; 1 Feb 2009, 20:27:43.

ถอนไดรเวอร์ตัวเอาออกยังครับ

Comment

ต้องใส่ การ์ดตัวเก่าแล้วถอนหรือป่าว เพราะว่าผมลอง boot safe ก็เหมือนเดิม

Comment

ผมก้ออยากได้การ์ดรุ่นนี้แต่ว่าไม่แน่ใจเพราะกินไฟมหาศาลเลย
        ดันๆอยากรู้ว่า620 w พอป่าว

Comment

แก้ได้แล้วครับ แค่ใส่ HDD สลับกันระหว่าง SATA 1 & 2 น่าจะเกี่ยวกับลง 2 OS
          สำหรับไฟ 620 w เล่นได้สบายครับ

Comment

ยินดีด้วย

Comment

corsair 620 w วันเต็มครับ ตัวนี้จ่ายไฟได้สบายๆ อยากได้อยู่

Comment

9800GX2
                PSU 550W ขึ้นไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  9800GX2
                  PSU 550W ขึ้นไป
                  ของ ECS ข้างกล่อง ระบุ minnimum 580w 12v 40am

Comment

Working...
                  X