Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามชมรมโคราช รักหมา แด๊กแมวด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามชมรมโคราช รักหมา แด๊กแมวด้วยครับ

พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปที่ โคราช IT มอล์ หาชื้อการ์ดจอ 8800GT หรือจะแนะนำรุ่นอื่นก็ได้นะครับ ที่คุ้ม+แรงกว่านี้ จำกัดในงบ 5,000 บาท แล้วก็จะหาชื้อ PSU Raidmax Hybrid 2 530W ตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ หาชื้อได้ที่ร้านไหนบ้าง ขอราคาไม่แพง หรือร้านไหนในโคราชมั้งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

..........แบ้งค์ ปากช่อง

คือยังไง ช่วยรบกวนหน่อยนะครับ ถ้ามีเบอร์โทรร้านนั้นผมรบกวนขอด้วยครับ คือว่าขับรถเดินทางไปก็อยากได้ความชัวร์นะครับ เสียค่านำมันแล้วอยากได้ของกลับบ้านที่ถูกใจ ไม่เสียเที่ยว ขอบคุณครับ (ข้างบ้านมีแมว 2 ตัว ช่วยเอาไปกินที รำค๊าญ รำคาญ)

Comment

8800GT ไม่รู้จะมีเหลืออยู่ไหมนะ ที่แน่ๆก็ BigIT ราคาก็แรงยังไม่ลดซะที

ส่วน Raidmax 530 ร้านนั้นแหละก็มีขายอยู่ ลองไปดูตัว 630W ก็ได้ครับ เผื่อในอนาคต

ที่เหลือรอท่านอื่นมาช่วยอัพเดทล่าสุดอีกที่

Comment

บอร์ดนี้คนโคราชเยอะหรอครับ เท่าที่เห็น ๆมี 3-4 คนแล้วนะเนี้ย

Comment

8800gt ไม่น่าจะมีเหลือ ถ้ามีก็มีแต่ราคาที่ขายเหมือนตอนออกใหม่
          คงต้องสั่งเอาล่ะครับ
          raidmax ร้านที่มีของวางหน้าร้านราคาหนักไปนิดยิ่งไอ้ร้านที่อยู่ชั้น 3 ผมว่าไปฮิต Icute กะเขาดีกว่ามั้ง
          ส่วนมากผมสั่งกะร้าน Isis ให้สั่งของจากร้าน tk jedi ให้ ราคาเท่ากะหน้าเว็บ บางอย่างบวกนิดหน่อย
          http://www.isiskorat.com/
          แต่ถ้ารีบเอาก็จัดที่ร้าน big IT เลย

Comment

ถ้าเป็นผม งบ 5000 จะหา4850ไม่ก็ 8800 gts g92 มือ2 ในบอรด
            ถ้ามือ 1 แนะนำ 8800 ตัว แรมจิ๊กนึงนั่นล่ะครับ เหลือตังกินเบียร์

Comment

ร้าน JIB ครับ เมื่อวันก่อนไป เหลือ 8800GT 1G อยู่ 2 ตัว แต่ตอนนี้มะรู้หมดยัง

Comment

ตอบคุณ Chodose จะรีบไปเอา 8800 GT 1 Gb ก่อนเลย

ตอบคุณ dreamerkidz ร้าน JIB อยู่ชั้นไหนครับ ถามเค้าเอาได้ไหม

*สรุปแล้วมันคุ้มไหมครับชื้อ 8800 GT 1 GB ในงบ 5000 เนี้ย หรือรุ่นอื่นดีกว่ายังมี เฮ้อ........

ป.ล ขอเข้าชมรมโคราชแด๊กแมวด้วยคน แต่ไม่กินจริง ๆนะ ขอแค่สมญานามพอ อิอิ

Comment

โห้ เข้าไปเซ็คราคา โคราชขายกันแพงมาก สั่งชื้อทางเว๊บ ที่ไหนน่าเชื่อถือมั้งครับนิ

Comment

กำ........นึกว่าจะไปแด๊กแมวกะเขา

Comment

นั่นดิ ไอ้เรานึกว่าจะหารับประทานแมวกับชมรมนั้นซะอีก

ปล.อยากเข้าชมรมด้วย ไปสมัครที่ไหนได้อ่ะ 555+

Comment

5555555555555+ป่าว ๆไมได้อยากแด๊กแมว แต่ชื่อมันแนวดี แอบโหดไปนิส แบบว่าอยู่โคราชเหมือนกัล์ไงครับ

(เค้ากินแมวกันจริง ๆหรอ จะได้คิดดูก่อน)

Comment

http://www.jedicool.com/ jedi
                          http://www.tkcom99.com tk
                          สองร้านนี้ที่เคยสั่ง จะสั่งเองเลยก็ได้ดูลายละเอียดในเว็บเอา ถ้าขี้เกียจโอนตังก็ดูจาก2เว็บนี้ จะเอาอันไหนก็สั่งร้าน Isis http://www.isiskorat.com/
                          แต่แนะนำให้สั่งผ่านร้าน Isis จะได้มีที่มาเช็คมาส่งเครมฟรีเวลามีปัญหา ไม่ได้โฆษณาน่ะ แต่ร้านี้ดี ซื้อการดจออันเดียว ยกเครื่องในบ้านไปให้แกซ่อมค่าแรงฟรีตลอด กรั๊กๆ

Comment

โอเชครับ งั้นไปร้านนี้แล้วกัน ตอนแรกโทรถาม อารีน่า ที่เดอะมอล์เค้าบอกว่าไม่มี 8800 GT เลยบอกให้เราไป ที่ IT มอล์ แทน ส่วน Raidmax ก็ไปชื้อที่ BIG IT เค้าบอกว่ามีขาย แต่ไม่ทราบราคา น่าจะแพงนะ คิดว่า

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ คิดว่าคงจะคุ้มนะสำหรับงบ 5000 กับ 8800 GT ตัวนี้ สาธุ

Comment

ที่ Bigitโคราช PSU Raidmax630w ปลั๊กแยกราคา 2500฿ ผมใช้กับ9800GTX+DHTใช้ดีครับ และก็Clock cpu Pentium D935 จาก 3.2ลากไปที่4.0 ไม่มีปัญหาครับ

Last edited by tkgame; 2 Feb 2009, 14:23:16.

Comment

Working...
                              X