Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเป็นไหม ICH8R ใช้ HDD เกิน 2 ลูกไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PSU ครับท่าน ผมเป็น เหมือนท่านเลย เปลี่ยน แล้ว หาย

Comment

ไฟมะพอ...

Comment

กำ ใช้ Enermax 465 ไฟไม่พอซะงั้น

Comment

เส้นผมบังภูเขา

อิอิ

Comment

จะไส่ไม เยอะละ ไปหา hd 1TB มใช้สิก็พอแล้วจะไส่ไม4-5 ลูก

บ้าไปแล้วววววววววววว
            แต่ Hdd1TB ก็โลด bit ซะ เลโช ตกแล้วววววววว
            โลดกี่เดือนจะเต็ม
            Last edited by Eniyasha; 19 Feb 2009, 06:39:33.

Comment

ผมใช้อยู่3ตัว + 1DVD บน ICH8R DFI DARK P965

บน Jmicron มี DVD อีก1ตัวครับ

ตามรูป

Comment

สรุปเปลี่ยน psuแล้วหายหรือเปล่าท่าน --" ของผมก็เริ่มเอ๋อๆไงไม่รู้ P965 /ICH8R เหมือนกัน

Comment

ผมใช้ P5WD2 -E Premium 975x ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ HD 4 ลูก 1DVD 3 พัดลม Enermax 485W

Comment

ไม่ลองเปลี่ยนPSU เทส ดู หรือ

Comment

ฟังธง....

ไฟ ไม่ก็ สาย sata ครับ

แต่น่าจะเป็นที่ไฟ อาจจะ psu หรือ สายไฟ

Comment

spec.ท่าน

E2160
                        965P , 945GC , 8I945P - G
                        HDD 250*2
                        HDD 500
                        8800GT
                        ram 2GB
                        DVD - RW Asus SATA
                        Enermax 465

ผมว่า ไฟไม่พอคับ
                        ผมก็เคยใช้ อีนีแม็ค465w
                        8800gt
                        hd*2
                        ram1g*2
                        DVD-RW
                        พัดลม 5 ตัว

ช่วงแรกใส่ HD 2 ลูกปกติ
                        พอใส่ลูกที่ 3 เริ่มงอแง เห็นบ้างไม่เห็นบ้าง พอเห็ก็ก๊อปไฟล์ใหญ่อืดมาก เลยถอดพัดลมออก 2-3 ตัว ก็ดีขึ้น
                        แต่พักหลังดีขึ้นเองไม่ได้ทำไรมัน(งงเหมือนกัน) ใส่ 3 ลูกเห็นตลอด แต่เล่น GTA4 ได้ไม่เก้น 30 นาที วูบคับ 5555+

ตอนนี้เปลี่ย psu แล้ว เป็น Icute750w ไม่วูบแล้ว อิอิ

Comment

User Error.

Comment

ผมใช้ EP45-UD3R (ก่อนหน้านั้นใช้ P5N-E SLI นังแม็ค 365 ก็ไม่แสดงอาการไฟไม่พอให้เห็นเลยครับ)
                            e6600 อัดไป 3.0GHz
                            ASUS 8800GT 512MB
                            แรม OCZ SLI 1066 2x1GB ไฟ2.10
                            ซีเก็ต 7200.11 2x80GB RAID 0
                            ซีเก็ต 160GB
                            CD-DRVIE
                            FUN 2x12CM

.ใช้นังแม็ค 365 เองครับ ไม่มีอาไรผิดปกติ

สายหาเทสง่ายอยู่น่าครับ ทางที่ดีหา PSU มาเทสก่อน ไม่ได้ค่อยหา เมนบอร์ดมาเทสอีกที

ไม่ใช่มันไม่พอ มันอาจจะมีอย่างใดอย่างหนึ่งเสียก็ได้ครับ ระวังฮาดพังน่าครับ(หรืออยู่ดีๆก็ดันมีเสียงการทำงานที่ดังขึ้นมากมาจากฮาดดิส)
                            Last edited by AMD69bit; 10 Mar 2009, 02:06:39.

Comment

Originally posted by art2_th View Post
                              User Error.

จะว่าผม User Error ผมก็ทำได้แค่นี้น่ะครับ ท่านจะทำได้ขนาดไหนกันเชียว

เห็นแล้วฉุนว่ะ

ไม่ต้องซีเรียสนะท่าน นั่นมันคือความรู้สึกผม

ที่มันเป็นน่ะ เรื่องไฟไม่พอ ผมอยากจะตัดออก เพราะอาการนี้มันเป็นตั้งแต่ผมใช้ X800 AIW แล้วครับ (เปลี่ยนแต่การ์ดจอ ตอนนี้เป็น 8800GT)

รู้แล้วว่าต้องไม่ไปเสียบกับ Jmicron
                              ตอนแรกไม่เอาเสียบ Jmicron มันก็เป็นอาการอยู่ แต่ใช้สักพักมันก็ไม่เป็นแล้ว

แต่ทำไมกาลก่อนโน้นมันถึงไม่เป็นล่ะครับ ไม่ว่าจะเสียบที่ไหนก็แล้วแต่

Comment

เพื่อนผมก็มีอาการเดียวกัน แต่แรกๆเป็น พอเปลี่ยนpowerแล้วหาย กลับมาใช้ตัวเดิมก็ไม่มีอาการเดิมแล้ว

ถ้าอยากจะให้ฟันธง ยังฟันธงไม่ได้

แต่หลายๆคนเปลี่ยนpower แล้วหายครับ

Comment

Working...
                                X