Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดอะไรถึงจะลด%Cpuได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดอะไรถึงจะลด%Cpuได้บ้างครับ

แบบเวลาทำงานเปิดโปรแกรม เล่นเกมส์บางเกมส์ Cpuมันจะทำงานเต็ม100% อยากให้มันเหลือซัก 50 60% เพิ่มอะไรดีครับ

น่าจะเปลี่ยนตัว CPU ให้หัวเยอะขึ้นนะครับ
    เพราะถ้ามีหัวเดียวเเล้วเล่นเกมส์หนัก ๆ ขึ้น 100% เเน่นอนครับ
    ต้องเปลี่ยนเป็น CPU 4 core ไปเลยจากที่เคยเล่นเกมส์ 100% จะกินเเค่ 25 %

Comment

โดนไวรัสป่าว อาการนี้

Comment

ของผมนานๆจะขึ้นถึง 100 สักที

Comment

ปกติครับ อย่าไปคิดมาก ขึ้นกับโปรแกรมที่รันเขาเขียนมายังไง

Comment

1. แนะนำ dual core เป็นอย่างน้อยงับ สำหรับเกม ใหม่ๆ ยิ่งถ้าเปนคนที่ ชอบเล่นเกมไป สลับจอทำอย่างอื่นไป เพื่อจะให้ มี อีกหัว หนึ่งว่างไว้ให้ window/app อื่น ทำงานได้งับ

2. ดู spec เครื่องงับ โดยเฉพาะ การ์ดจอ ถ้ามันไม่ไหว มันจะใช้ CPU ช่วยงับ...

3. กรณี 2 หัวแล้ว run game ไงก็ไม่เกิน 50% หรือ 4 หัวไม่เกิน 25% ไม่ได้หมายความว่า CPU ท่านแรงมากมาย จนมันใช้แค่นั้นนะงับ เพียงแต่ว่า เกมนั้นๆ ไม่ support multi core งับ ถึงมันต้องการมากก่านั้นแต่ มันก็ไม่สามารถ ข้ามไปใช้หัวอื่นช่วยได้งับ เพราะฉนั้น หัวที่เหลือคือว่าง ไม่สามารถใช้งานโดย เกมนั้นๆ ได้ถึงมันจะต้องการมากก่านั้นก็เถอะ เพราะ ฉนั้น ใช้ 2 หัว กับเกมประเภทนี้ ถ้าความเร็ว ต่อ หัว มันมากก่า กว่า 4 หัว ก็แรงก่าได้งับ

4. เกมเก่าๆ บางเกม ยังไงๆ มันก็ 100% cpu (1 core) งับถ้าไม่มีระบบ multi thread ถึงจริงๆ มันจะใช้แค่นิดเดียวก็เถอะ

Comment

ใช้ cpu อาไรอยู่คับ และทำงานอาไร

Comment

Working...
              X