overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: โปรแกรมสำหรับคนที่ใช้คอมแล้วไม่ให้ใครเห็น [นี้เป็นโปรแกรมที่ 2 ที่ผมเขียน เก่ามากๆ]

OverclockZone Member HackKingSoft's Avatar

Exclamation โปรแกรมสำหรับคนที่ใช้คอมแล้วไม่ให้ใครเห็น [นี้เป็นโปรแกรมที่ 2 ที่ผมเขียน เก่ามากๆ]

+++มากันแล้วคับสำหรับโปรแกรมที่เขียนโดยHackKingคลิกปิดซ่อนโปรแกรมที่Runใน1วินาที++
    สมมุติว่าคุณนั่งอยู่หน้าคอมเปิดงานไว้หลายอย่าง เช่น งานพิมพ์เอกสาร เกมส์ ดูหนัง หรือดูรูปส่วนตัว อย่างเพลินๆ ทันใดนั้นเองเกิดมีใครโผล่มาทำให้คุณต้องรีบปิดในทันที ถ้าคุณปิดทันก็โชคดีไป แต่ถ้าคุณปิดไม่ทันนี่สิ งานนี้ผมเลยได้แรงบัลดารใจทำโปรแกรมนี่ให้ท่านได้ใช้กันคุณจะสามารถปิดซ่อนทุกอย่างได้ใน 1 วินาทีและเปิดใหม่ภายใน 1 วินาทีเช่นกัน
    โปรแกรมตัวนี้มีขนาดเล็กมากแค่ 300กว่าKB ครับ วิธีการใช้เมื่อคุณเรียกใช้งานจะขึ้นดังภาพให้คุณเลือกติกว่าจะซ้อนหน้าต่างแบบไหนที่คลิกที่ เริ่มซ่อน เพื่อเริ่มใช้งานโปรแกรมได้เลย(กำหนดเองตัวที่ไม่ได้ติกจะถูกซ่อนแต่ตัวที่ติกจะอยู่)
    เสร็จแล้วคุณลองคลิกปุ่ม ซ้าย-ขวา ที่ Mouse พร้อมกัน(ค้างไว้1วิ) โปรแกรมที่รันอยู่ที่ Taskbar จะถูกซ่อนโดยทันที และเมื่อต้องการให้กลับมาให้คุณคลิกปุ่ม ซ้ายขวา ที่ Mouse พร้อมกันอีกที(ค้าง1วิ)ถ้าอยากให้เมนูขึ้นมาก็กดCtrl+คลิกซ้ายขวาพร้อมกัน(ค้าง1วิ) TIP สามารถใช้ได้กับ Full Screen บางโปรแกรมเพราะชะนั้นใช้ซ่อนแบบหน้าต่างเล็กที่สุดแทนและใช้เป็นประโยชน์ได้อีกคือเมื่อเราเปิดเพลงแล้วไม่ได้ใช้ก็ซ่อนได้(เพลงยังเล่นอยู่)
    แล้วสำหรับคนเล่นเกมOnlineเวลาขายของก็ซ่อนแล้วทำอย่างอื่นไปโดยที่ไม่มีใครเห็นอิอิดีไหมคับ

About ทุเรศมากคับเพราะเป็นโปรแกรมที่เก่าโคตรๆไม่อยากให้ใครดู - -"

แต่แปลกที่เป็นโปรแกรมแรกๆแต่คนนิยมใช้กันมากที่สุดในโปรแกรมที่ผมเขียนเองทั้งหมด O_o!!!

อันนี่มีตั้ง 2.2 เวอร์ชั่นเพราะโปรแกรมมันเขียนยากกว่าอันMouse(MouseHackKingดูอีกกระทู้นะคับ)

กล่องโดย คนธรัตน์ เตชะไตรศร

โหลดHackKingHideเลย:

หรือ

อ่ะ ไม่ทุเรศหรอกครับ สวยดี ดูง่าย ไม่ยุ่งยากดีครับ

ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน

OverclockZone Member i_herejoke's Avatar

ขอให้รวยเด้อครับ

OverclockZone Member ThanaSoft's Avatar

ในที่สุดเพื่อนผมก็เริ่ม ออกแจกโปรแกรมตามเว็บทั่วไปแล้ว

OverclockZone Member HackKingSoft's Avatar

แสดงว่าคุณเต้แจกมาหลายเว็บแล้วสินะ ^^

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

เยี่ยม...

OverclockZone Member

อยากได้อะคับ ลิงค์เสียไปแล้ว ขอใหม่ได้มัย

Bookmarks

Bookmarks