Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนQ9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนQ9550

เปิดปกติมันอยู่ที่55-60c พอแปลงไฟล์เยียบๆ100
    ปกติเปล่าครับ พึ่งซื้อมาวันที่26เอง อันนี้ดูจากโปรแกรม cpuid hardware
    ในbios SYSTEM Temperature 47

cpu Temperature 76
    Last edited by bird085; 2 Feb 2009, 08:48:20.

ไม่ocเลยเดิมๆ

Comment

ร้อนเกินไปครับ

1. ใช้ Sink ของอะไรครับ? แนะนำ Thermalright Ultra 120 Extreme ติดพัดลม @ 2,000 rpm

2. Rev. C1 หรือ E0 ครับ

ของผม Rev. C1 ยังไม่ถึงนี้เลยนะครับ Overclock ใช้งานปกติอยู่ @ 3.5x Ghz ... E0 อาจจะเย็นกว่าหน่อย

sigpic

Comment

Sink เดิมครับ

Comment

ผมไม่ocครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนsink เปล่า แต่พอเขาประกอบให้ผมให้เพื่อนมาทอดอีกทีแล้วต้องทาซิลิโคนใหม่เปล่าครับเกี่ยวหรือเปล่า
          Last edited by bird085; 2 Feb 2009, 12:02:21.

Comment

ร้อนมโหฬาร ครับ
            ซิ้งเดิม OC 4.0G ยังไม่ร้อนขนาดนี้เลยครับ

Comment

ใส่ซิ้งแนบสนิทเปล่าครับลองดู ซิ้งอาจจะหลวม

Comment

ร้อนขนาดนั้น เครื่อง ยัง ไม่ดับ สุดยอด

Comment

แล้วต้องทาซิลิโคนก่อนอีกเปล่าถ้าถอดมาใส่ใหม่
                  http://www.temppic.com/img.php?02-02...0.53026300.bmp
                  นี่เลยรูป
                  Last edited by bird085; 2 Feb 2009, 12:47:28.

Comment

หามาใส่ใหม่ก็จะดีครับ แต่เท่าที่ผมเคยถอด
                    ของมันก็ยังใช้ได้อยู่
                    แล้วแต่ความชอบครับ

Comment

เหอะๆ เมนบอดไรอ่ะ ของผม q9550 เดิมๆ ไม่ oc อยู่ที่ 25 ไม่ห้องแอร์นะ มีวันนึงวันที่หนาวสุดๆ 13

ผมใช้ p5q deluxe bios 1702

Comment

อีกนิด ไม่ได้ใช้น้ำน่ะ oc ไป 4.0 ประมาณ 30+

Comment

EP45 UD3R

Comment

Working...
                          X