Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help Me...Plsss Windows 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help Me...Plsss Windows 7

คือผมลง XP SP3 ที่ C: แล้ว ลง Windows 7 ที่ F: ครับ อยากลบ Windows 7 ออกต้องทำยังไงครับ หรือแค่ Format F: ขอบคุณครับ

ต้องลง Windows 7 ก่อนครับ
    เเล้วค่อยลง XP เพราะ XP มันจะให้เลือก พาทีชั่นตอนลงได้สะดวกกว่าครับ

หน้าจอฟ้านั้นเเหละตอน install

ถ้าลง XP ไปเเล้ว
    ลองติดตั่งวินโดว์ 7 ดูเเล้วดูว่ามันมี พาทีชั่นให้เลือกมากกว่า 1 เปล่า
    ถ้าไม่มีต้องไปเช็ต primary พาทีชั่นที่สองก่อนครับใช้โปรเเกรม Partition magic
    Last edited by bunyawat; 2 Feb 2009, 09:43:55.

Comment

บู๊ต XP ก็บล 7 ไปธรรมดานี่แหละ หรือจะฟอร์แมตก็ได้ครับ

Comment

format ทิ้งไปเฉยๆครับ

หรือไม่ก็ หาแผ่น boot มาเข้า format แต่ไม่ต้องลง win

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดู

Comment

คลิ๊กขวาที่ mycom >>manage >> disk management ง่ายๆจบส่วนเรื่องosผมไม่ได้ซีเรียสว่าจะลงตัวไหนก่อน
            เพราะยังไงก็ต้องRepairอยู่ดี นอกจากvistaกับ7ที่มันใช้ร่วมกัน

Comment

Working...
            X