Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์จอดีๆให้ผมหน่อยซิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

X1550 - X1650Pro ครับ
    กำลังดี

Comment

ตระกูล 7300 น่าจะใช้คุ้มแล้วนะครับ ไม่ร้อนมากด้วย เพราะทำงานเปิดเครื่องนานๆอยู่แล้ว ผมใช้ autocad เล่นเกม CS source ยังใช้การ์ดจอ 7100 เลยครับ

Comment

ถ้าทำงาน ซีเรียสเรื่องสีนะ บอกได้เลย จอไหนก็คล้ายกัน ถ้ามันไม่กระจอกเกินไปอ่ะนะ แต่***

เลือกใช้ profile ของจอให้เหมาะสมครับ ให้เหมือนกันทุกๆครั้งที่ทำงาน เหมือนกันทุกโปรแกรม profile เครื่องปริ้นท์ จอ โปรแกรมที่ใช้ ต้องเหมือนกันหมด แล้วสีงานจะไม่เพี้ยนแน่นอน

Comment

อาทิตย์หน้าจะซื้อแล้ว รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

ไม่ต่างกันหรอกครับ กับที่ให้มา ใช้CAD ต่อให้วาดเยอะๆด้วย มันเรนเดอร์ได้อยู่แล้ว

แต่ผมแนะนำว่าเอาเงินไปซื้อจอLCD ประเภท ไรหว่า ที่มันให้แสงสดสว่าง และไม่เพี้ยนนะครับ...จำไม่ได้แล้ว แต่ราคามันจะแพงกว่าคนอื่นเขาอ่ะ แม้ว่าจะ17 หรือ 19 นิ้วเหมือนคนอื่นก็เถอะ

Comment

Working...
            X