Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง psu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง psu ครับ

สเป็กผม
    6000+ DO
    M3N78-EM
    ram 2x2gb
    8800gt 1gb
    LCD 22"
    HDD 500gb
    DVD-RW
    Card reader
    case raidmax sattiaca
    psu raidmax 530w

ไม่ทราบว่า psu พอไหมครับ
    พอดีรู้มาว่า ตัวนี้ให้วัตต์ไม่เต็ม
    ผมมีโปรแกรมที่จะเปลี่ยนแปลงดังนี้

9950be
    big water 760i
    A-DATA 2x2gb

ต้องเปลี่ยน psu ไหมครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ อ่อ ลืมบอกไปนะครับ ผมมีตัวสำรองไฟอีก 1 ตัว จำขนาดไม่ได้
    Last edited by chanakok; 2 Feb 2009, 18:25:42.

ไฟพอ

วัตต์ไม่น่าจะเต็ม หาตัวอื่นดีกว่าไหม

เปลี่ยน cpu เพิ่ม ram ก็ยังไหวครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ไฟพอ

วัตต์ไม่น่าจะเต็ม หาตัวอื่นดีกว่าไหม

เปลี่ยน cpu เพิ่ม ram ก็ยังไหวครับ<<<หมายถึง psu ตัวเดิมใช่ไหมครับ แล้วถ้าใช้ big water 760i และ HDD อีกลูก ยังไหวอยู่หรือเปล่า?
      แล้วเครื่องผมมันใช้ไฟประมาณกี่วัตต์ครับ
      เกี่ยวกับตัวสำรองไฟ ว่าจำเป็นต้องดูเรื่องวัตต์ไหม เช่น ถ้าใช้ psu 850w ต้องเปลี่ยนไหมครับ
      ผมซื้อมาของอะไรก็ไม่รู้ 2000 บาท

Comment

เปลี่ยน cpu เพิ่ม ram ก็ยังไหวครับ<<<หมายถึง psu ตัวเดิมใช่ไหมครับ แล้วถ้าใช้ big water 760i และ HDD อีกลูก ยังไหวอยู่หรือเปล่า?
        หมายถึงถ้าใช้ psu raidmax 530w ครับ

แล้วเครื่องผมมันใช้ไฟประมาณกี่วัตต์ครับ
        เกี่ยวกับตัวสำรองไฟ ว่าจำเป็นต้องดูเรื่องวัตต์ไหม เช่น ถ้าใช้ psu 850w ต้องเปลี่ยนไหมครับ
        ผมซื้อมาของอะไรก็ไม่รู้ 2000 บาท
        เครื่องท่าน 500 เต็มก็พอครับ

เรื่อง ups ไม่แน่ใจไม่เคยใช้ครับ รอท่านต่อไป

Comment

ดันทีครับ

Comment

.=.don

Comment

รบกวนเรื่อง ups อีกเรื่องนะครับ

Comment

UPS 2000 กว่า ไม่พอแน่ๆครับ ของผมแค่ X2 5200+@ 3.2xx 3870top 2*2GB 2HD 7 12cm fan 1 8cm fan พ่วง adsl router ตัวนึง ช่วง boot up ups ก็ร้องแล้วครับ ถ้าเล่นเกมที่โหลดหนักๆ นี่เล่นได้พักนึงดับไปเลย
                ปล. psu ตัวเดียวกัน ups 500va 300w

Comment

Originally posted by cmo View Post
                  UPS 2000 กว่า ไม่พอแน่ๆครับ ของผมแค่ X2 5200+@ 3.2xx 3870top 2*2GB 2HD 7 12cm fan 1 8cm fan พ่วง adsl router ตัวนึง ช่วง boot up ups ก็ร้องแล้วครับ ถ้าเล่นเกมที่โหลดหนักๆ นี่เล่นได้พักนึงดับไปเลย
                  ปล. psu ตัวเดียวกัน ups 500va 300w<<<หมายความว่าใช้ psu ตัวเดียวกัน แล้วคุณใช้ ups 500va 300w ใช่ไหมครับ
                  ที่ผมอยากทราบคือ มันวัดค่ายังไง ค่า va กับ ค่า w
                  แล้วค่าวัตต์ของ psu มีผลกับ ups ไหมครับ
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                  X