Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงxp notebook hp dv3603 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงxp notebook hp dv3603 ไม่ได้ครับ

ลงxp notebook hp dv3603 ไม่ได้ครับ จำเป็นต้องลงxp ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ไม่ได้ยังไง?
    ติดตรงใหน?

Comment

ลองเปลี่ยนBiosให้เป็นIDEดูนะครับ
      ลองหาดูนะครับ

Comment

หาแผ่นวินโดว์ที่รวมไดร์เวอร์ sata ครับ เพราะถ้าเป็นแผ่นที่ไม่มีไดร์เวอร์จะลงไม่ได้ มันจะไม่เห็นฮาร์ดดิสก์

Comment

ผมลงแล้วมันจะขึ้นจอฟ้าครับ เคยลองอ่านแล้ว เขาบอกไห้ flash bios แต่ผมหาไดร์เวอร์ไม่เจอครับ แล้วแผ่นที่ผมมีมีแต่วิน xp sp2 และที่โหลดมาจากเน็ทเป็น sp3 v.2009 ไม่รู่ว่าจะหาไดร์เวอร์ sata ได้ที่ไหนครับ คือผมลองอ่านในเว็บเขาบอกว่ามีไดร์เวอร์ใน sp3 แต่พอมาลงก็ยงเหมือนเดิมครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลย พยายามลงให้เพื่อนอยู่ ใครลงได้ช่วยบอกหน่อย เพื่อนมันไม่อยากใช้วิสต้า

Comment

ก้อที่ จอฟ้า เพราะแผ่น xp แผ่นนั้น มานไม่มี ไดรเวอร์ sata ตัวใหม่ๆครับ (น่าจะใช้ sata9 หรือ 10)
              ตัวไดรเวอร์ sata โหลดได้จากเวป intel ส่วนวิธีทำแผ่น ผมจำไม่ได้ละเวปอาไร moolan อาไรสักอย่าง

ป.ล. ลง xp ให้ hp ต้องแฟลชด้วยหรอ??? ผม 2626tx ตอนนั้น ก้อแบบคุณ ไม่เจอฮาร์ดดิสมั่ง จอฟ้ามั่ง ก้อมานั่งทำแผ่นเอง ลงสบายอีก (ผมคิดว่าลงง่ายกว่าพวก cq40 ซะอีก)
              ป.ล.2 โน๊ตบุ๊ค HP รู้สึกจะไม่มีโหมด ฮาร์ดดิสให้ปรับนะครับ ไอพวกปรับ IDE หรือ AHCI ฉะนั้นข้อนี้ลืมไปได้เลย!!!

Comment

ผมว่าน้องวิสต้าก็ไม่เสียหายมากเท่าไหร่หรอกคับ สงสารน้องมัน

Comment

เอาอย่างนี้นะครับ...โทรไปที่ศูนย์ HP แล้วก็บอกว่าต้องการ Driver xp เขาก็จะส่ง Link มาให้ ตอนแรกก็หาเองพอลงเสร็จก็ขึ้นจอฟ้า..แต่พอใช้ที่เข้าให้มาก็ไม่มีอาการจอฟ้าอีก

ลองดูครับ

Comment

Working...
                  X