Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ หูฟังแบบเทพหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kunmna View Post
    ต้องใช้เงินประมาณไหน ถามประดับความรู้คับ
    ก็อย่าง full-sized headphone ของ Sennheiser รุ่นท็อป HD800 ราคา $1399
    ถ้าเรตตอนนี้ (35.59) ก็อยู่ที่ 49,776 อ่ะครับ

หรืออย่าง รุ่นท็อปของ Grado: GS1000
    เห็นที่เว็บเฮียมั่นแว๊บ ๆ 39,800 อ่ะครับ

Comment

แถมให้อีก

Audio Technica L3000 ประมาณ USD 2800
      ATH W5000 ประมาณ USD 900
      Denon D7000 ประมาณ USD 999 ตัวนี้กำลังมีบางที่ลดเหลือ 600 อีกด้วย (ผมเองยังสนใจเลย)

ถ้าแบบดีและใช้กันมากในไทยก็ Sennhaiser HD650, AKG K701, Grado RS-1, Alessandro Grado MS-Pro และอื่น ๆ อีกหลายยี่ห้อไม่ได้กล่าวมาเช่น Bayerdynamic, Ultrasone

ซื้อหูฟังแพง ๆ แล้วมันก็ยังไม่จบแค่หูฟังครับ ต้องมี Amp และสายสัญญาณต่าง ๆ ถ้าต่อ Com ก็พ่วง DAC อีก

Comment

ถ้าใช้เล่นเกมส์กับดูหนังนะ ULTRASONE HFI-2200 เลยครับผม ไม่ผิดหวังแน่ ผมใช้อยู่อ่ะ ระเบิดมาทีนึงถึงกับต้องเอาหมอนมาบังไว้ก่อนเลยอ่ะ 55555

Comment

เล่นเกมเป็นหลัก อยากได้เบสเป็นลูกๆ งบไม่เกิน 3000

ซื้อ Razer Carcharias เลยครับ มีไมค์ติดด้วยนะครับ

ผมใช้อยู่ เสียงดี เบสดีมาก(จนเยอะไปหน่อย) เล่นเกมแล้วตูมตามแน่นอน

ถ้างบถึงลองเล่น Razer Baracuda HP1 สิครับ น่าจะยังมีขายอยู่นะ
          เห็นว่าเป็น 5.1 แุถมออกแบบมาไว้เล่นเกมเป็นหลัก คงหลบกระสุนกันวุ่นดี

http://www.razerzone.com/p-93-razer-...eadphones.aspx

Comment

AKD518 DJ
            แบบว่าเหมือนมีซัพในหูฟัง
            ฮาๆ

Comment

ดูหนัง เล่นเกม Ultrasone HFI-580 ราวๆ 6พันมีทอน
              แล้วเลิกใช้คำว่าเทพได้แล้วขอรับ เพราะไอ้ของแบบนั้นมันไม่มีจริงหรอก

Comment

ผมไม่อยู่ 3 วันมีเทพหลายท่านให้ความรู้มากเลย ขอบคุณมากๆเลยน่ะคับที่หั้ยความรู้ เป็นข้อมูลหั้ยให้ศึกษา

Comment

หูฟังเทพๆหรอ อืมมมมม เดาว่าถ้าเทพจริงๆคงเป็นอื่น ไม่มีราคา 3000 แน่นอน

Comment

งบนี้ Sennheiser HD555 มือสอง อีกเสียงครับ แต่ก็ไม่ได้เน้นเบสนะ ได้ฟังเพลงเพราะ

ถ้าจะกระหายเบส จัด ...
                    -Bayerdynamic DT770
                    -Denon D5000 เบสลึกสุดปลายนิ้วก้อยเท้า ครับผม
                    Last edited by Aruna; 24 Feb 2009, 10:24:25.

Comment

อันนี้ เป็น review ของฝรั่งครับ เขาจัดลำำดับ headphone ตามราคา

http://www.goodcans.com/HeadphoneRev...mendations.htm

ถ้าจะดูราคาไทยๆ ไปดูได้ที่นี่

http://www.munkonggadget.com/

หลายๆ ตัวขายไม่เกิน 3,000 ครับ แต่ถ้าจะให้ดีไปฟังเองดีที่สุดที่พันธ์ทิพย์ชั้นล่างสุดเลยครับ ร้านมั่นคง

Comment

ของเทพจริงๆไม่แพงก็มีครับคือเสียงดีเทียบเท่าของแพงๆ
                        แต่ที่ราคาถูกเพราะยี่ห้อไม่เป็นที่รู้จัก
                        และคุณภาพวัสดุที่ใช้ผลิตเกรดไม่ดีเท่าของเทพๆ
                        แต่ว่าเสียงเทพๆจริงครับ หุหุ

แนะนำอย่างที่คนอื่นแนะหละครับไปร้านเฮียมั่นคง แล้วบอกแนวเสียงที่เราอยากได้
                        งบประมาณเดี๋ยวเขาจัดมาให้ลองเองครับ แต่ก่อนไปทำการบ้านซักนิดน่ะครับว่าตัวไหนน่าสนใจตอนนี้
                        ถ้าไม่เน้นฟังเพลงผมว่าเลือกง่ายเลยหละครับ

Comment

Originally posted by ManGoTEAM View Post
                          ของเทพจริงๆไม่แพงก็มีครับคือเสียงดีเทียบเท่าของแพงๆ
                          แต่ที่ราคาถูกเพราะยี่ห้อไม่เป็นที่รู้จัก
                          และคุณภาพวัสดุที่ใช้ผลิตเกรดไม่ดีเท่าของเทพๆ
                          แต่ว่าเสียงเทพๆจริงครับ หุหุ

แนะนำอย่างที่คนอื่นแนะหละครับไปร้านเฮียมั่นคง แล้วบอกแนวเสียงที่เราอยากได้
                          งบประมาณเดี๋ยวเขาจัดมาให้ลองเองครับ แต่ก่อนไปทำการบ้านซักนิดน่ะครับว่าตัวไหนน่าสนใจตอนนี้
                          ถ้าไม่เน้นฟังเพลงผมว่าเลือกง่ายเลยหละครับ
                          โอ.......แสดงว่า headphone สำหรับฟังเพลง เป็นอะไรที่เลือกยากเหรอนี่ เพิ่งรู้น่ะนี่ผมคิดว่ามันเป็นอะไรที่เลือกง่ายที่สุดน่ะ ได้รู้อะไรใหม่ๆดีคับ สงสัยต้องลองซื้อทุกตัวมาลองซะล่ะมั้ง อิอิ ตัวไหนไม่ถูกใจก้อปล่อย อ่ะล้อเล่นๆ
                          ขอบคุณคับ ช่วยผมได้เยอะเลย จะได้ไปไม่เสียเที่ยว คิดก่อนไปซื้อไม่ใช่ไปก่อนแล้วคิด

Comment

แนะนำว่า ไปที่ร้านขายหูฟังชื่อดังต่าง ๆ ที่แต่ละท่านแนะนำมา

กำเงิน แล้วเดินเข้าไปลองเลือกฟังดูเลย ถ้าไม่อยากพลาดท่าก็ให้พกเงินไปพอดีตามงบ
                            ไม่งั้นตอนออกจากร้าน ส่วนมากจะไม่จบตามงบที่เคยตั้ง 555

ผมเคยจะไปซื้องบประมาณ 9000 ตอนออกจากร้านเหมือนผีสิง จ่ายไปแบบไม่รู้ตัวซะ 18000

Comment

Originally posted by kunmna View Post
                              เป็นหมื่นเลยเหรอ รู้สึกหวิวเลย แบบมือ 2 ล่ะพี่ท่านต้องใช้งบกี่บาท ยี่ห้อไรดีคับ รุ่นไหนดี
                              แต่ที่ว่าเป็นหมื่น มือ1 มันมียี่ห้อไรคับ และรุ่นไหน ถามแบบประดับความรู้ เผื่ออนาคตสนใจ

ไม่รู้อะไรในวงการเครื่องเสียงซะแล้ว 5 5 5 5

หวิวเลย 5 5 5 5

Comment

เห็น Grado PS1000 ในเว็บ เฮียมั่น ประมาณ 67000 อยากไปลองฟังจังมันจาเป็นยังไงน้อ

Comment

Working...
                                X