Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับกับ AM3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับกับ AM3

คือที่ผ่านมาผมได้เก็บเงินเพื่ออัพคอมมานาน ใช้ 4000+ มานาน ผมรู้สึกอยากจะไปอัพเหลือเกิน

ไอ้ Phenom II แต่ AM3 ยังไม่มา ตอนนี้เริ่มยับยั้งไม่อยู่แล้ว ไปอัพเป็น Phenom II AM2+ ก่อนดีมั้ย แล้วค่อยขาย

เฮ้อ............. กลุ้มใจจัง

ควรรอต่อไปหรือ อัพมันซะเลยดี(AM2+)แล้วค่อยขายมาอัพเป็น AM3

ผมใช้คอมเพื่อเขียนโปรแกรมครับ(ส่งอาจารย์555)

และทำงานด้าน 3 มิติ

ผมยังเรียนอยู่ปี 2 เองครับ วิทยาศาสตร์ คอม ม.กรุงเทพ

เลยอยากถามมุมมองหลาย ๆ คนทั้งผู้ใหญ่กว่าผม และเด็กกว่าผม

ขอคุณครับ

ปล. ถึงจะไม่มีรายได้แต่ผมก็เก็บเงินได้นะเออ อิอิ

เก็บตังอีกสักพักไปก่อนดีก่า หั้ยบอร์ดออกมามีตัวเลือกเยอะๆๆ แล้วค่อยจับ Phenom II X4 920Processor หรือ X4 940 Black Edition ยัดเลย
    Last edited by toi_125; 2 Feb 2009, 17:31:12.

Comment

เป็นผมรอจน AM3 ออกดีกว่า แต่ก็อย่างว่าห้ามใจยาก อิอิ

Comment

กลุ้มใจ เลยมาดัน

Comment

ตอนนี้ มีโผล่ๆออกมาบ้างแล้วครับ AM3 บอร์ด DDR3

แต่ผมว่า อดทน ลงแดงไปก่อนครับ รอมันออกมานิ่งๆกว่านี้ก่อนดีกว่า

ปล.แต่อย่าไปคิดมากครับ ซื้อก่อน แรงก่อน ได้ใช้ก่อน อย่าไปคิดมากเรื่องราคา หรือ ตกรุ่นครับ

Comment

ดันหน่อย

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              ตอนนี้ มีโผล่ๆออกมาบ้างแล้วครับ AM3 บอร์ด DDR3

แต่ผมว่า อดทน ลงแดงไปก่อนครับ รอมันออกมานิ่งๆกว่านี้ก่อนดีกว่า

ปล.แต่อย่าไปคิดมากครับ ซื้อก่อน แรงก่อน ได้ใช้ก่อน อย่าไปคิดมากเรื่องราคา หรือ ตกรุ่นครับ
              ตามสเปกท่าน รู้สึกจะเคยเกือบอัพและ พอดีได้ข่าว phenom II ก่อน

ว่าแต่ 4 เนี่ยต่างกับ 2 คอร์มากมั้ยครับ ผมไม่เคยใช้ครับ

ผมรู้ว่ามันแรงกว่า แต่อยากถามความรู้สึกอ่าครับ

Comment

โอ้เย่

Comment

เป็นผมจะอัพคอมฯ เมื่อจำเป็นต้องใช้งานครับ

ขอยืมคำพูดทำนองเดียวกันท่านวิกร "ซื้อคอมฯ เมื่อจะใช้งาน"

Comment

มาดัน

Comment

ถ้าอยากเสียตังค์ รอ AM3 ตัวจริงๆเลยดีกว่าครับ

Comment

แนะนำ วัดถ้ำกระบอก ครับ

Comment

ผมว่ารอซื้อ CPU AM3 ทีเดียวเลยดีกว่าครับ ใช้บอร์ด AM2+ ไปก่อน

แล้วค่อยอัพบอร์ดเป็น AM3 กับ DDR3 ทีหลังครับ

แต่ถ้าเงินเยอะแล้วก็รอไม่ไหว ก็ซื้อ Phenom II AM2+ มาเล่นไปพลางๆ ก่อนก็ได้

Comment

ถ้ามีเงิน ก็อัพโลด

ความเครียดจะได้ลดลง เดี๊ยวลงแดงป่าวๆ

Comment

แนะนำว่ารอด้วยกันก่อนดีมั้ย AM3 กลางปีนี้นิ่งชัวร์ ฟันเิฟิร์ม คอนธง

แต่ถ้าต้องใช้แล้วท่านรอไปใย สอยซะ น่อมสองนี่หล่ะ

Comment

Working...
                              X