Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับ อยากให้วิจารณ์ ลำโพง 4 รุ่นนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับ อยากให้วิจารณ์ ลำโพง 4 รุ่นนี้หน่อยครับ

ถามผู้รู้ครับ อยากให้วิจารณ์ ลำโพง 4 รุ่นนี้หน่อยครับ

1.ALTEC LANSING MX5021

2.Boston BA790

3.Boston BA635

4.Divoom Solo3

อยากรู้ครับว่า 4 ตัวนี้ แตกต่างกันมากไม๊ ต่างกันตรงไหนบ้าง

ตอนนี้ผมใช้ Microlab x3 2.1 แต่อยากได้ ลำโพง สีขาว อะครับ

ปล.ผมเอามาฟังเพลง mp3 + เล่นเกมส์ ครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by birdcute; 2 Feb 2009, 22:14:19.

1.ALTEC LANSING MX5021

เอามาไม่ต้องซ่อม ไม่ต้องกังวลเรื่องดอกลำโพง
    อายุการใช้งานนานกว่า

ที่สำคุญ ส่วนตัว ผมว่าเสียงไม่แพ้อีก 3 ตัวที่ว่ามาแน่นอนครับ

Comment

ผทก็ กำลัง ดูๆ เจ้า ตัว ALTEC LANSING MX5021 เหมือนกัน ครับ

เพราะ เค้า เนะนำ ผม มาเบอะ พอสมควร ก็กะ ว่า จะซื้อ ตัวนี้ เหมือน กัน

^^ ตัว นี้แหละ ครับ ผม ว่าดี สุด

Comment

ในใจผมก็เล็งไว้ที่เจ้าตัวนี้แหละครับ ALTEC LANSING MX5021 ผมว่าสวยดีละก็ แพง ดีอีกด้วย -*-

อยากรู้อะครับ ว่าตัวอื่น คุณภาพเสียง + ราคา ท่าเทียบกันแล้ว ตัวไหนจะคุ้มสุด
        Last edited by birdcute; 2 Feb 2009, 22:12:41.

Comment

ข้อ 1 ครับ คำตอบสุดท้าย

Comment

MX5021 สีขาวหายากเหมือนกันนะครับ หรือผมไม่ค่อยเจอก็ไม่รู้นะ

Comment

MX5021 สีขาวยังพอมีนะครับ วันนั้นไปซื้อคนขายยังถามว่าเอาสีอะไร แต่มีท่านหนึ่งในบอร์ดนี้ไปซื้อมาเหมือนกันเห็นว่ากำลังจะเลิกผลิตสีขาวแล้ว ก็รีบตัดสินใจหน่อยนะครับ ผมว่าเสียงนี่ ok เลย หมดประกันค่อยมาโมกันต่อ เสียงยังปรับแต่งได้อีก อิอิ

Comment

สีดำ 1000ทิพ เพียบ

เอิ๊กๆๆ

Comment

รู้สึกสีขาวจะแพงกว่านะ...เห็นที่ร้านเค้าบอก....วันก่อนไปซื้อแต่ผมเอาสีดำมาเพื่อเข้ากับชุดคอม

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...181e6d57a39458

Comment

สำหรับผม รุ่นที่คุณกล่าวมาก ถือว่าสุดยอดทุกตัวแต่สำหรับผม เป็นผมเอา 1 เพราะ

2 3 4 อะไหล่หายากแล้วแน่ๆ

Comment

Working...
                      X