Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพการ์ดจอ Gtx 1080ti ต่อ tv 4K หรือควรซื้อ PS4 pro คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สำหรับผม ps4pro เหมาะสำหรับคนที่ยังไม่มีps4เพราะสเปคก็ดูดีกว่า ส่วนเรือง4Kนี้ไม่ได้สนใจ
    เพราะคงทำเครืองที่เล่น4K 30เฟรม ในราคาแค่หมื่นกว่าๆ คงเป็นไปไม่ได้
    ถ้ามีps4ยุแล้วคิดว่า ps4proไม่น่าซื้อ แต่ถ้าไม่มีก็จัดโปรไปเลยครับ เออแต่ทีวีผมไม่มีhdr
    Last edited by crazyingod; 11 Jan 2019, 22:15:32.

Comment

Originally posted by crazyingod View Post
      สำหรับผม ps4pro เหมาะสำหรับคนที่ยังไม่มีps4เพราะสเปคก็ดูดีกว่า ส่วนเรือง4Kนี้ไม่ได้สนใจ
      เพราะคงทำเครืองที่เล่น4K 30เฟรม ในราคาแค่หมื่นกว่าๆ คงเป็นไปไม่ได้
      ถ้ามีps4ยุแล้วคิดว่า ps4proไม่น่าซื้อ แต่ถ้าไม่มีก็จัดโปรไปเลยครับ เออแต่ทีวีผมไม่มีhdr
      แค่ PS4 ก็เมพฝุดๆละนะ

Comment

ถ้าให้เลือกแล้วเน้นกราฟฟิคก็คงไปอย่างอื่นที่ไม่ใช่ PS4 แต่ถ้าพูดตรงๆและเงินเหลือ ผมแนะนำให้เอาทั้งคู่

เกม EX ผมเล่นใน PS4 ถ้าเกมไหนลงหลายเครื่องผมก็เลือกไปเล่นที่ PC ซะมากกว่า จะได้ปรับสุดให้สะใจไปเลย แต่พูดตรงๆว่าจากที่ได้เล่นเกม EX หลายๆเกมของ PS4 พบว่าคุณภาพที่ได้นี่อิ่มอกอิ่มใจมากๆ ผมแทบไม่คิดมากเกี่ยวกับเรื่องกราฟฟิคหรือความไหลลื่นเลย(ถ้าไม่กระตุกจนเหมือนเจ้าเข้า) เพราะยังไงก็จัดเต็มที่คอมอยู่ดี

Comment

Comment

มีเงินซื้อทั้งคู่ไม่พอใจอันไหนก็ขายทิ้งไป

Comment

บอกตามตรงเลยนะครับ มีมันทั้ง 2 อย่างไปเลยครับ ผมมี 1080ti

แต่ตอนนี้เปิดเล่นแต่ PS4 เพราะเกมของมันทั้งนั้นที่ทำให้ผมต้องซื้อ PS4

Comment

ผมซื้อทั้ง 2 เลยคับ ps4 pro ไว้เล่น exclusive ส่วนมัลติก็ pc เพราะลื่นกว่าภาพสวยกว่าได้ 60fps ใช้กับทีวี 55" lg oled55b7t จบเลยคับ

Comment

เอาจริงๆเกมที่อยู่ใน ps4 optimizeมาดีมากๆๆๆๆ เกมไม่ว่าภาพโหดแค่ไหน ก็ยัง30Fpsได้

Comment

Comment

FPS 30 ก็ไม่กระตุ๊ก แล้วใช่ไหมครับ สำหรับ PS4

ผมเข้าใจผิดนึกว่า FPS 60 เวลาเล่น เกมไหน fps ต่ำๆ ประมาน 30-50 ภาพมันจะไม่สมูท แต่ถ้าปรับ vsyn 60 fps ภาพจะสมูทมาก

Comment

Originally posted by crazyingod View Post
                        เอาจริงๆเกมที่อยู่ใน ps4 optimizeมาดีมากๆๆๆๆ เกมไม่ว่าภาพโหดแค่ไหน ก็ยัง30Fpsได้
                        จริงๆ ไม่นิ่งนะครับ มีแค่พวกเกมที่ Exclusive ถึงจะนิ่งๆ

ส่วนพวกเกมที่ลงหลายแพตฟอร์มส่วนใหญ่ มาเป็นแบบ 30 บ้าง หล่นไป 25 บ้างก็มี

พอดีผมว่างนั่งดูพวกที่วิเคราะเกมเวลาออกใหม่บนคอนโซลบ่อย

Comment

Originally posted by alfred77 View Post
                          FPS 30 ก็ไม่กระตุ๊ก แล้วใช่ไหมครับ สำหรับ PS4

ผมเข้าใจผิดนึกว่า FPS 60 เวลาเล่น เกมไหน fps ต่ำๆ ประมาน 30-50 ภาพมันจะไม่สมูท แต่ถ้าปรับ vsyn 60 fps ภาพจะสมูทมาก
                          เล่นแล้วรู้สึกได้ครับ ว่าเกมหน่วง ทั้งเรื่อง Input Lag และภาพหน่วงๆ อาการมากน้อยแล้วแต่เกม ถ้าเกมเพลย์ช้าๆ แบบ Last of us, Read Dead, Bloodborne เล่นแล้วไม่ค่อยรู้สึก แต่ถ้าเกมที่ต้องหมุนมุมกล่องไวๆ อยู่ตลอดแบบ Horizon Zero Dawn, Uncharted, God of War นี้ถ้าเล่น 30 เฟรมนี้บางครั้งถึงกับเมาภาพเลยละครับ

Comment

Originally posted by Gintama023 View Post
                            จริงๆ ไม่นิ่งนะครับ มีแค่พวกเกมที่ Exclusive ถึงจะนิ่งๆ

ส่วนพวกเกมที่ลงหลายแพตฟอร์มส่วนใหญ่ มาเป็นแบบ 30 บ้าง หล่นไป 25 บ้างก็มี

พอดีผมว่างนั่งดูพวกที่วิเคราะเกมเวลาออกใหม่บนคอนโซลบ่อย
                            อาจจะเพราะผมเล่นแต่เกม exculsive จริงๆแหละครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นแนว open worldซะหมด
                            พูดถึงก็นึกไม่ออกเลยว่ามีเกมที่ต้องหมุนมุมกล้องไว้ไหม เอาจริงๆผมก็ชอบเมาส์ มากกว่าจอยอยู่ดี
                            แต่uncharted ผมเล่นลื่นมากเลยครับ ไม่รู้เกี่ยวกับinput ladของจอคอมมันน้อยไหม
                            Last edited by crazyingod; 15 Jan 2019, 22:00:43.

Comment

ถ้ามีเงินซื้อทั้ง2.... pc 1080Ti 2080 8080Ti เอาไว้เล่นเกมส์ที่มันลงทุกเครื่องแบบ 4k อย่างสวย...ส่วนเล่นเกมส์ที่ไม่มีใน pc แนะนำ ps4 pro เกมส์ ex ยังอีกเยอะ.... ส่วนตัวซื้อแต่เกมส์ ex ส่วนมากจะโหลดเอา ช่วงนี้ติดนินเทนโดสวิท

Comment

มีแต่เกมส์ดีๆ

Comment

Working...
                                X