Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd ryzen ทำงานตัดต่อ แต่งภาพ จำเป็นต้องเล่นแรมบัสสูงๆไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd ryzen ทำงานตัดต่อ แต่งภาพ จำเป็นต้องเล่นแรมบัสสูงๆไหมครับ

พอดีผมกำลังจะประกอบคอม r5 2600
    mb asrock b450 gaming itx/ac

มีความสงสัยว่า ถ้าเอามาทำงานพวกตัดต่อแต่งภาพ vegas adobe resolve davinci15 จำเป็นไหมครับที่ต้องเล่นแรมบัสสูงๆด้วย

ปล.ไม่เล่นเกมส์ครับ

ใช้กับบอร์ดตัวนี้ครับ oc ไม่มากเน้นเสถียรครับ

Comment

Originally posted by sokmok69 View Post
      ใช้กับบอร์ดตัวนี้ครับ oc ไม่มากเน้นเสถียรครับ
      [ATTACH=CONFIG]4332708[/ATTACH]
      กับบอร์ดนี้ ใช้กับ RAM อะไรอยู่หลอครับ

Comment

Originally posted by silverknight View Post
        กับบอร์ดนี้ ใช้กับ RAM อะไรอยู่หลอครับ
        กำลังจะซื้อครับ เลยสงสัยว่าจะต้องซื้อบัสสูงๆไหม

Comment

แรมไม่ชัว รอท่านอื่นตอบ แต่เมนบอร์ดถ้าจะเอา ITX ให้เอาบอร์ดตัวนี้แทนครับ ภาคจ่ายไฟดีกว่า แต่ไป R7 8C16T ต่างแน่นอน

http://www.computeandmore.com/ViewDetail/7889

Comment

แรมตัวนี้โอเคไหมครับ

Comment

ดูที่ความจุและราคาเป็นหลัก บัสสัก2400ก็พอครับ ส่วนต่างไปเพิ่มพวกSSDเพื่อทำเป็นCacheดีกว่าครับ

Originally posted by sokmok69 View Post
              แรมตัวนี้โอเคไหมครับ
              [ATTACH=CONFIG]4332740[/ATTACH]
              กดได้เลยครับ2ตัวราคาแจ่ม

Comment

Originally posted by good11 View Post
                แรมไม่ชัว รอท่านอื่นตอบ แต่เมนบอร์ดถ้าจะเอา ITX ให้เอาบอร์ดตัวนี้แทนครับ ภาคจ่ายไฟดีกว่า แต่ไป R7 8C16T ต่างแน่นอน

http://www.computeandmore.com/ViewDetail/7889
                ภาคจ่ายไฟต่างกันมากไหมครับ พอดีรู้ว่าพวกฟีเจอร์อย่างอื่นasrockให้มาดีกว่า ทั้งพวกtype-c และชิพเสียงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
                  ดูที่ความจุและราคาเป็นหลัก บัสสัก2400ก็พอครับ ส่วนต่างไปเพิ่มพวกSSDเพื่อทำเป็นCacheดีกว่าครับ

กดได้เลยครับ2ตัวราคาแจ่ม
                  ครับผมขอบคุณครับ
                  Attached Files

Comment

บอร์ดตัวนี้มีข้อเสียอะไรไหม หรือมีตัวอื่นแนะนำที่ไม่เกิน4000 ไหมครับ แต่อยากได้แบบ itxครับ

Comment

ITX ผมแนะนำ MSI B350I PRO AC / MSI B450I GAMING PLUS AC ครับ
                      BIOSปรับง่าย ภาคจ่ายไฟดีสุด เทียบเท่าบอร์ดATXอย่าง ASUS X470-F ROG Strix Gaming

Comment

สนใจตัวเดียวกันเลยครับ

ขออนุญาติแปะลิงค์ครับ
                        https://www.youtube.com/watch?v=M-RKOSvuPBM

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
                          ITX ผมแนะนำ MSI B350I PRO AC / MSI B450I GAMING PLUS AC ครับ
                          BIOSปรับง่าย ภาคจ่ายไฟดีสุด เทียบเท่าบอร์ดATXอย่าง ASUS X470-F ROG Strix Gaming
                          ขอบคุณมากครับผม

Comment

ข้ามไป R7 เลยครับตัว 2700 ก็ได้ เวิร์คกว่า

Comment

Working...
                            X