Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด สำหรับ ทำงาน ด้าน Vector

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด สำหรับ ทำงาน ด้าน Vector

อยากสอบถามคนที่ทำงาน ด้าน vector เป็นหลัก ใช้การ์ดอะไรกันครับ สำหรับงานด้านเวกเตอร์ ที่มีออปเจ็กเยอะๆ
    การ์ดจอที่ผมใช้ทำงานอยู่ปัจจุบัน เจอรายละเอียดเยอะจะช้ามากๆ บางวันทำได้ไม่กี่งานเองครับ (GTX1060, rx580) กำลังมองหาการ์ด quadro หรือ radeon wx จะคุ้มหรือไม่กับค่าตัว,
    ขอบคุณมากครับ

ตระกูล Adobe ใช้ Nvidia น่าจะแมทกว่าคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ตระกูล Adobe ใช้ Nvidia น่าจะแมทกว่าคับ

ขอบคุณมากครับ แต่คืออยากถามคนที่มีประสบการณ์การใช้งานน่ะครับ ว่ามันเร็วขึ้นจริงจากการ์ดเล่นเกมส์ เพราะงานมันมี object+effect ค่อนข้างเยอะ จะได้น่าลงทุน เพราะการ์ดทำงาน ก็ไม่ใช่ถูกๆ

Comment

ถ้าจะเล่นการ์ดทำงานแนะนำเล่น P2000 หรือ P4000 ครับ
        ตัว P620 ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ราคาการ์ดเกมอาจจะทำได้ดีกว่านิดหน่อย

Comment

Working...
        X