Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้cpu 7750 ควรจะเลือกเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้cpu 7750 ควรจะเลือกเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ

ถ้าจะใช้cpu 7750หรือphenomX3 8450 ควรจะเลือกเมนบอร์ดตัวไหนดีครับที่จะดึงความสามารถมันได้เต็มๆแล้วราคาเท่าไหร่ครับ แล้วมีอะไรออนบอร์ดมั่งครับ ขอบคุณครับ

บอร์ดที่เป็น AM2+ ใส่ได้หมดและครับ ที่เหลือเลือกตามงบ

Comment

ใจจิงผมชอบ abit ax78 แต่ได้ข่าวว่าบริษัทabit ได้ปิดตัวแล้ว เลยกลัวว่าใช้ไปนานๆถ้ามีปัญหาจะเคลมยากอ่ะครับ พี่ๆมีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ แล้วผมไปเจอกระทู้นึงบอกว่าบางบอร์ดวิ่งHTได้แค่2000 แต่7750วิ่งได้มากกว่านั้น แล้วบอร์ดรุ่นที่วิ่งได้เต็มมีมั้ยครับ แล้วค่าHt คืออะไรอ่าครับ อยากได้บอร์ดที่ราคาไม่เกิน3000ต้นๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by LyClaN View Post
        ใจจิงผมชอบ abit ax78 แต่ได้ข่าวว่าบริษัทabit ได้ปิดตัวแล้ว เลยกลัวว่าใช้ไปนานๆถ้ามีปัญหาจะเคลมยากอ่ะครับ พี่ๆมีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ แล้วผมไปเจอกระทู้นึงบอกว่าบางบอร์ดวิ่งHTได้แค่2000 แต่7750วิ่งได้มากกว่านั้น แล้วบอร์ดรุ่นที่วิ่งได้เต็มมีมั้ยครับ แล้วค่าHt คืออะไรอ่าครับ อยากได้บอร์ดที่ราคาไม่เกิน3000ต้นๆอ่ะครับ
        Abit ยังไม่ปิดโรงงานนะครับ แค่ย้ายไปโรงงานใหม่ Saveway ยังขาย/รับประกันอยู่เหมือนเดิมครับ แต่ยังไม่ทำรุ่นใหม่ออกจนกว่าของเก่าจะเลิกฮิตจากตลาด ส่วนที่ว่าบางบอร์ด HT วิ่งได้ 2000 เป็นบอร์ด AM2 ครับ มีแค่บางรุ่นที่แฟรชไบออสให้ใส่ Phenom ได้ แต่ใช้ HT3.0 ที่มีใน AM2+ ไม่ได้แค่นั้นเอง AX78 เป็น AM2+ อยู่แล้ว รองรับ HT3.0 อยู่ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

มีงบเท่าไรครับ

Comment

มีงบ7000+-1000ครับกะว่าจะเอาแค่ m/b กับ cpu ram เพราะว่าเห็นการ์ดจอออนบอร์ดเด๋วนี้ ดีเหลือเกิน วันๆผมเล่นแต่ดอทเอกับraycityอ่ะครับ หรือถ้าต้องซื้อการ์ดจอคงจะเอาแค่ 256/ATI 3650/TOP ASUS ครับ ถูกดี แฟนให้งบมาเท่านี้ T_T

Comment

ขุดๆๆๆ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ASUS M3A78-CM ค่าตัว 2450- เพิ่งสอยมาจาก Zeer เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา

Comment

Cpu 7750 BE 3350
                  Ram Geil Ultra bus 800 1gx2 1450 หรือ Ram Geil Ultra bus 1066 1700
                  M/b Ecs black 2190 หรือ M3A78-CM 2450-
                  รวม 6990 บาท หรือ 7500 บาท
                  แรงพอยัง
                  Last edited by Masamu; 3 Feb 2009, 19:56:07.

Comment

M/b Ecs black นี่รุ่นอะไรหรอครับ แล้วกับM3A78-CMกับ abit ax78 ตัวไหนมีข้อดีอะไรบ้างครับ ผมคงไม่ได้overclockนะครับ ใช้เดิมๆ เน้นเสถียร ทนทานครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้เดิมๆยี่ห้อใหนก็ได้ครับ

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

Originally posted by LyClaN View Post
                          M/b Ecs black นี่รุ่นอะไรหรอครับ แล้วกับM3A78-CMกับ abit ax78 ตัวไหนมีข้อดีอะไรบ้างครับ ผมคงไม่ได้overclockนะครับ ใช้เดิมๆ เน้นเสถียร ทนทานครับ ขอบคุณมากครับ
                          ก็ตามลายเซ็นผมอะ Ecs Black a780gm-a r1.1
                          ถ้าเป็น asus m3a78-cm อาจจะได้เรื่องลดตัวคูณด้วย แต่ 7750 be ก็ลดได้ ใน ecs black
                          ก็ ขึ้นอยู่กับความพอใจแล้วหละ
                          แต่ abit ax78 ราคาจะแรงกว่า เน้น OC ได้ดีมาก ไม่มี vga on
                          ถ้าไม่เน้น OC ใช้เดิมๆๆ มีเสถียรภาพ ผมว่า Asus ก็เป็นทางเลือกที่ ดี แล้วครับ คุ้มแล้ว

อ่อ บอด ecs black จะเป็น atx เดิมๆๆ ใหญ่
                          asus m3a78-cm microATX สั้นกว่า
                          ลองดูสเปกในเวฟผู้ผลิตเปรียบเทียบดูละการ

Comment

รบกวนเทพทั้งหลายโหวตหน่อย

ecs black a780gm-a r1.1

asus m3a78-cm
                            Last edited by spash; 4 Feb 2009, 14:08:46.

Comment

ผมขอแนะนำบอร์ดนี้ครับ ASUS (Vga) M4A78 PRO เหตุผลเพราะ มีความสามารถในด้าน OC ได้ดี และ Bios เดิม ๆ รับได้ถึง Athlon x 2 ยัน Phenom II 940 โดยไม่ต้องไปหาโหลดใหม่
                              แต่ใส่การ์ดจอได้เพียง ใบเดียวครับ ซึ่งผมดูเป็นตัวเลือกหนึ่งที่จะซื้ออยู่ครับ ราคา 4000 ต้น ๆ

Comment

Working...
                              X