Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว PSP มาคุยกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PES2009 นี่ต่างจาก 2008 มากมั้ยครับ

เสียดาย master league ที่เล่นไว้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by sutlore View Post
      PES2009 นี่ต่างจาก 2008 มากมั้ยครับ

เสียดาย master league ที่เล่นไว้เหมือนกัน
      เด่นๆเลยคือมีโหมด TO BE A LEGEND ให้เล่นง่ะ
      ปั้นดินให้เป็นดาว

Comment

Originally posted by Foralive View Post
        ตอนนี้ไช้ Slim 2000 อยู่

เล่น ปังย่าไม่ได้ T^T ต้องรอเอาไป อัพ

เซงๆๆ
        ใช้ slim 2000 FW 3.9 เล่น DJ max ภาคใหม่ได้
        ดี ไม่ต้องอัพ

Comment

Originally posted by verjil View Post
          ใช้ slim 2000 FW 3.9 เล่น DJ max ภาคใหม่ได้
          ดี ไม่ต้องอัพ

ทำยังไงครับ
          บอกหน่อย....อยากเล่นปังย่า
          ผมก็ตัว 3.9 ผอมดำครับ

Comment

ิัอัพบ้างก็ดีนะครับ เกมส์ใหม่ๆเริ่ม ใช้ fw ใหม่ๆแล้ว

ปล.ผอม กรีนมินท์ครับ ^^

Comment

Originally posted by xivphoenix View Post
              เห็นด้วยคับๆ
              ผมก็อยู่ตั้งแต่ ใช้ GTA down firmware devhook อะไรสมัยนั้น
              ยอมรับช่วงนั้นรักบอร์ดที่นั่นมากๆ สังคมดีครับเหมือนครอบครัว psp อ่าาา
              แล้วซักพัก mod ก็ค่อยๆหายไปๆๆ ๆ ๆ ๆ ทีคะคนสองคน
              เข้าใจเค้านะครับ ตอนนั้นมีเรื่องคนเอะอะก็ตั้งกระทู้ถามคำถามเดิมๆ บ่อยๆมั้ง
              ผมน่าจะจำไม่ผิด ตอนนี้เป็นงัยแล้วบ้างก็ไม่รู้สิ ^^
              จริง มอดใหม่ๆก็ ทำตัวแปลกๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อน ลบกระทู้โดยไม่แจ้งเจ้าของ(แต่ก่อนจะแจ้งเหตุผล)
              เอา PM ที่มีคนส่งให้มาเปิดเผยแก่ สาธารณชน(คนส่งคงอยากให้เป็นส่วนตัวถึง PM)
              มอด ทำหน้าที่แค่ ลบกระทู้ แต่ไม่ได้อัพเดทหรือทำประโยชน์อะไรเท่าไหร่เลย

ผมเลยไม่เล่นเวปนั้นเลย เพราะรู้สึกว่า ข่าวสารมันเริ่มไม่มี บางข่าวก็เก่า บางข่าวก็เชื่อไม่ได้ แต่ก่อนมอดที่นั้น จะเอาข่าวสารที่เชื่อถือได้มา ให้ได้อ่านกัน แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว

Comment

ใช้อ้วนดำ 1001 ครับ

เอาไว้ฟังเพลงแทนไอพอดแล้ว เสียงดีกว่ามาก(แต่หนักใจตอนพกพา หนักซะเหลือเกิน)

เกมก็ลงแค่ GTA Liberty City, Need For Speed Underground, Carbon, Undercover

เมม 4GB ใช้จนคุ้ม อิอิ

Comment

ของผม อ้วนดดำ 1006 Giga Pack -.-

ปัจจุบันเล่น Final Fantasy : Dissadia / Tekken : Dark Resurection / Djmax

ถ้าอยู่แถว ดอนเมือง เดี๋ยว ผม Up fw ให้ ก็ไดนะ

Comment

Originally posted by youth View Post
                    จริง มอดใหม่ๆก็ ทำตัวแปลกๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อน ลบกระทู้โดยไม่แจ้งเจ้าของ(แต่ก่อนจะแจ้งเหตุผล)
                    เอา PM ที่มีคนส่งให้มาเปิดเผยแก่ สาธารณชน(คนส่งคงอยากให้เป็นส่วนตัวถึง PM)
                    มอด ทำหน้าที่แค่ ลบกระทู้ แต่ไม่ได้อัพเดทหรือทำประโยชน์อะไรเท่าไหร่เลย

ผมเลยไม่เล่นเวปนั้นเลย เพราะรู้สึกว่า ข่าวสารมันเริ่มไม่มี บางข่าวก็เก่า บางข่าวก็เชื่อไม่ได้ แต่ก่อนมอดที่นั้น จะเอาข่าวสารที่เชื่อถือได้มา ให้ได้อ่านกัน แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว
                    จริงครับ ลบกระทู้มั่วมาก
                    มีประโยชน์ = ลบ
                    ไร้สาระ = ไม่ลบ

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                      ใครเล่น psp หรือใครที่อยากจะเริ่มเล่นแต่ไม่รู้จะเลือกซื้อยังไง มาถามกันในนี้นะครับ

ใครจะแนะนำเกมส์ หรืออะไรก็แนะนำกันในนี้เลยครับ

ผมมี psp รุ่น 2000 อยู่เครื่องนึง ใส่เกมส์ star ocean:fd,star ocean:se,disgaea แล้วก็ srw ไว้

หรือใครที่ยังไม่ทราบแหล่ง psp community แหล่งใหญ่ในไทยไปที่เว็บนี้เลยครับ
                      http://www.flashfly.net/psp/
                      เข้าไปละ ทำไรไม่ได้เลย เซง อยุ่นี่ต่อก็ได้ฟ่ะ

Comment

Originally posted by serialnuza View Post
                        เข้าไปละ ทำไรไม่ได้เลย เซง อยุ่นี่ต่อก็ได้ฟ่ะ
                        ผม"เคย"เข้าไปบ่อยๆ ช่วงที่ซื้อเครื่องมาใหม่ๆ ไปหาโปรแกรมมาใส่ หลังๆ ก็ไม่ได้เข้าไปเลย

เกมส์หาโหลดตามบิทนอก firmware เดี๋ยวใน comment โหลดเกมส์มันก็บอกเองแหละว่าเกมส์ไหนเล่นไม่ได้ให้รอ fw

theme wallpaper cwcheat - google

จำได้ว่าเข้าไปก่อนล่าสุด psp2000 ครบชุด 7000-8000 เข้าไปดูอีกทีก็ 10k แล้ว

Comment

เอ้า มาลงชื่อด้วยอีกคนครับ
                          ผมซื้อตอนมันก่อนขึ้นราคาเดือนนึง 5500 - -*
                          ณ ปัจจุบันนี้ก็ยังเล่นได้ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด หุหุ

Comment

แอบมีกับเขาด้วยเครื่องนึงงิ

Comment

ระหว่างที่รอเกมเจ๋งๆจะออก ...ก็เอามันมาทำที่ทับกระดาษไปก่อน......อิอิ....

Comment

ตอนนี้ราคาท่เห็นถูกที่สุดของ

PSP-3000

นี่ราคาเท่าไหร่ครับ

ไม่รวมเมม 4GB นะครับ

Comment

Working...
                                X