Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน CPU RAM เเนะนำหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน CPU RAM เเนะนำหน่อยจ้า

cpu i3 4430
    gpu AMD HD 7700
    MB H81M-D 1150
    RAM 8Gb 1600
    SSD WD Green 250Gb / HHD 500Gb

ถ้าจะเปลี่ยน CPU ให้เเรงขึ้นอีกหน่อยควรไปตัวไหนครับ หรือมีอะไรต้องปรับปรุงไหมครับ ว่าจะหาเเรม 16Gbมาใส่ด้วย ซื้อมือสองมาใส่ดีไหม งบไม่มาก ขอบคุณครับ

น่าจะผิดห้องนะ จริงๆๆหาi7 มาก็จบละครับ

Comment

ประเด็นคือเอาไปใช้งานอะไร
      ถ้าเล่นเกมใหม่ ๆ 77XX คงไม่พอ หรือไม่เหมาะกับ i7

Comment

แรงขึ้นอีกหน่อย? งบเท่าไร?
        i5 4460 มือสอง
        GTX 1050Ti มือสอง

Comment

vrm กระจ๊๋งเดียว

Comment

ตามนั้น 3+1 เฟส ใส่ i7 มีแววจะแต๊บ

Comment

Working...
            X