overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: [4.5Ghz] E7200 on AIR กะเค้ามั่ง

Default [4.5Ghz] E7200 on AIR กะเค้ามั่ง

[4.5Ghz] E7200 on AIR กะเค้ามั่ง
    ^
    ^
    ^
    ใช้มาตั้งนานแร้ ลองไปแบบเต็มๆดูสักทีกับการเทสออกอากาศครั้งแรก...เข็นกันอยู่นานก่าจะไป ไม่มีตังเล่นน้ำเอาลมลูบไปก่อน.....
    ^
    ^
    CPU Intel E7200 2.66 ( @ 4.5Ghz ) + TureBlack
    MB Ausu P5Q ( P45 + Bios 1611 )
    HD WD2500YS ( RAID0 x2 )
    RAM Crucial Ballistix Tracer Bus667 ( 2x1GB )
    VGA Geforce 9800GX2 ( MOD Bios + Driver 181.20 )
    PSU TaganBZ700
    Windows XP SP3
    Windows Vista SP1
    ^
    ^
    ขาดผลเทสและโปรแกรมไปอีกหลายตัวนะครับในเครื่องผมมีเท่านี้..... ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ เพิ่งได้ออกอากาศโชว์ลาวครั้งแรก 555+
    ^
    ^
    ขอโชว์ลาวก่อนครับ 2 รูป หะ หะ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 1M HyperPI 1 Core ครับ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 1M HyperPI 2 Core ครับ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 32M HyperPI 1 Core ครับ วิ่ง2รอบกันเหนียว แหะ แหะ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 32M HyperPI 2 Core ครับ
    ^
    ^

^
    ^
    3DMark : 2005
    ^
    ^

^
    ^
    3DMark : 2006
    ^
    ^

^
    ^
    3DMark : Vantage ( ผลเทสเก่าครับ ยังไม่ได้เทสใหม่ )
    ^
    ^

^
    ^
    AquaMark3
    ^
    ^

^
    ^
    แล้วจะมาแปะเพิ่มนะครับ ถ้าเทสด้วยโปรแกรมอื่นๆอีก ps:
    Last edited by boyd_747; 22 Feb 2009 at 10:20:18. Reason: Edit NEW TEST

OverclockZone Member nathakai's Avatar

ทำไมเทสตอนสุดท้าย speed ตกละครับ..

OverclockZone Member zman's Avatar

เอาอีก ๆๆๆ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ผมว่า vantage ผ่านยากนะ กว่าผมจะผ่านเล่นเอาหืดจับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงมากมาย หุหุหุ
    โดนเฉพาะ GF9800GX2 (เดี๋ยวเก็บตัง)

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

แรงมากๆคับ 4.5gเทสผ่านเยอะขนาดนี้ สงสัย pi 1 m จะผ่าน ที่ 5g

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

ไปต่อครับ กรั๊กๆ gx2 แรงได้ใจจริงๆ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เอิ๊กๆ เลียนแบบผม

e7200 ตัวนี้กินไฟน้อยดีจริงๆ

OverclockZone Member pimmachote's Avatar

การ์ดจอแรงดีจัง

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เทพเลย

Quote Originally Posted by nathakai View Post
    ทำไมเทสตอนสุดท้าย speed ตกละครับ..
    ยังไม่เคยเทสที่ความเร็วนี้บนวิสต้าเลยครับ รอแรมใหม่อยู่

Quote Originally Posted by zman View Post
    เอาอีก ๆๆๆ
    ไม่น่าจะไปไกลเกินกว่านี้แล้วครับ สุดบอร์ดกากๆแร้จ้า

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    ผมว่า vantage ผ่านยากนะ กว่าผมจะผ่านเล่นเอาหืดจับ
    ผมว่าคืนนี้จะลองบนความเร็วนี้ดู (แต่ไม่รู้ว่าแรมที่สั่งไว้จะมาถึงป่าว ถ้ามาก็เล่นเร 4x4Gb)

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    แรงมากมาย หุหุหุ
    โดนเฉพาะ GF9800GX2 (เดี๋ยวเก็บตัง)
    เอาเรท่าน GX2 + ไดร์เวอร์ใหม่เหมาะมากเวลานี้

Quote Originally Posted by hugnoi View Post
    แรงมากๆคับ 4.5gเทสผ่านเยอะขนาดนี้ สงสัย pi 1 m จะผ่าน ที่ 5g
    หมดตูดแล้วครับ เกินกว่านี้ขึ้นไปเปิดไม่ติดเอาเสียเลย น่าจะสุดแล้วกับ P5Q

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    ไปต่อครับ กรั๊กๆ gx2 แรงได้ใจจริงๆ
    ตันแร้ท่าน 555+ ( หามาแรงสักตัวสิท่าน )

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    เอิ๊กๆ เลียนแบบผม
    e7200 ตัวนี้กินไฟน้อยดีจริงๆ
    งมมา3ตัว กว่าจะได้Week นี้ ตัวแรกที่ซื้อมาใส่ไฟไป1.7 ยังไม่ไปไหนเร (ตัวนี้ก็ของน้าสาว ผมแอบไปสับมา 555+)

Quote Originally Posted by pimmachote View Post
    การ์ดจอแรงดีจัง
    แรงแต่แต้มอะท่าน เล่นเกมจริง FPS ปูดขึ้นมาหน่อยหนึ่งบนเกมที่ไม่รองรับ SLi แต่เกมไหนรองรับ FPS วิ่งกระฉูดเร บางเกมเปิดเล่นได้ที่ 8x -16x เรความเร็วหย่อนลงไปนิดเดียว

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เทพเลย
    ผมยังห่ างไกลเรครับท่าน ใช้แต่ของกากๆตกรุ่นแร้ทั้งน๊านนนนน หะ หะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ............

ps000000
    Guest

แจ่มจริง ๆ Super Pi 1M จ่อตรูดผมเรย

OverclockZone Member shady's Avatar

^

อันนี้1M กี่หัวอ่า เขาเทส1M สองหัวครับ

เดี๋ยวกลับบ้านไปเอาE8400 c0 กับแรมcl หลวมๆ มาโชว์ลาวครับ -.-"

อ่อ แล้วเล่นน้ำหรือลมอ่าครับ โชคดีจังได้E8200 แรงๆ กินไฟต่ำๆ ของผมไม่ได้เรื่องเลยตัวเก่าอ่ะ

แหะ แหะ ถามเพื่อนๆหน่อยว่า HyperPI ทำไมผลมันต่างกับ SuperPI พอสมควรเลยอะครับ โปรแกรมไหนอยู่บนมาตราฐานดีกว่ากันอะครับ ผมก็เพิ่งเคยเทสโปรแกรมพวกนี้ มึนๆ... ปกติผมOC อยู่ในระดับที่ใช้งานจริงๆเท่านั้น ไม่ค่อยได้ลากเต็มๆเท่าไหร่ เทสกับFuturemark เป็นส่วนมาก

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ่อ งงเหมือนกัน? ผมนึกว่า hyperpi คือคนสร้างโปรแกรมที่มันรวมsuper pi มากดเทสพร้อมกันหลายๆtreadได้โดยคลิ๊กเดียวซะอีก

ว่าแต่ท่านเทสsuper pi สองหัว นี่ต้องเปิดsuper pi2ตัว แล้วรีบคลิ๊กให้มันเทสพร้อมกันเร็วๆหรอครับ?

Quote Originally Posted by shady View Post
    เอ่อ งงเหมือนกัน? ผมนึกว่า hyperpi คือคนสร้างโปรแกรมที่มันรวมsuper pi มากดเทสพร้อมกันหลายๆtreadได้โดยคลิ๊กเดียวซะอีก

ว่าแต่ท่านเทสsuper pi สองหัว นี่ต้องเปิดsuper pi2ตัว แล้วรีบคลิ๊กให้มันเทสพร้อมกันเร็วๆหรอครับ?
    เครื่องผมเทสไม่ผ่านครับถ้าทำงั้น แม้ไม่ OC ก็เถอะ ผมใช้ Sp3 ไม่รู้เกี่ยวกันอะเป่า...ในกระทู้นี้ผมเปิดเทสซ้ำ2รอบเอาอะท่าน....ส่วนhyperpi ผมเห็นไม่ค่อยเห็นมีใครแปะไว้เร ผมจะแปะไว้ก็กลัวว่าจะโดนสวด มือใหม่อะท่าน หุ หุ เกร็งๆ ตกลงมันเวิร์คก่าใช่มัยครับ ผมจะได้ถือเป็นมาตราฐาน

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

กอ๊อบ super pi ไว้อีกโฟลเดอร์นึงครับ แล้วค่อยเปิดจากทีละโฟลเดอร
    มันรัน 2 หัวจากไฟลเดียวกันเหมือน orthos ไม่ได้

กลัวไม่รู้เรื่อง อ่านเองยังงงเลย

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

เครื่องเทพ...

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    กอ๊อบ super pi ไว้อีกโฟลเดอร์นึงครับ แล้วค่อยเปิดจากทีละโฟลเดอร
    มันรัน 2 หัวจากไฟลเดียวกันเหมือน orthos ไม่ได้
    ว่าแร้ปล่อยกากเรตู หะ หะ เด๋วค่อยเทสใหม่ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks