Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับว่าจะเวอร์หรือเปล่า กำลังจะอัพเกรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับว่าจะเวอร์หรือเปล่า กำลังจะอัพเกรด

1. ASUS "P5B Deluxe" Intel P965 Express Chipset Mainboard for Intel LGA 775 CPU Retail
    2. Intel Core2 Duo E6400 2.13GHz 1066FSB 2MB L2 Cache EM64T LGA 775 Dual Core CPU Retail
    3. Geil Ultra Series 240 Pin 1GB (2x 512MB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail
    4. Galaxy GeForce 7900GS 256MB DDR3 256-bit TV-Out Dual DVI PCI-Express Retail
    5. Enermax "EG301P-VB" 300w Power Supply for AMD Intel Retail

ช่วยดูให้หน่อยครับว่าจะเข้ากันหรือเปล่าครับ
    จะเอามาทำเกี่ยวกับ แอนนิเมชั่นครับ
    Last edited by cefiro_code; 1 Mar 2007, 22:36:55.

เปลี่ยน พาวเวอร์ครับ ใช้ตัว Enermax EG465P........ บอร์ดเอา P5b ธรรมดาก็ได้ แล้วเอาส่วนต่างไปเพิ่มแรมเป็น 2 GB

Comment

ถ้างบถึง มันก็ไม่เวอร์หรอกครับ อยู่ที่ความพอใจมากกว่าครับ

แต่ PSU น่าจะ 460W ครับ

Comment

อ่า..เปลี่ยน power supply หน่อยก็ดีนะครับเอาซัก 350W ถ้าได้ 450W ก็จะดีเลยครับ

Comment

ผมพิมผิดไปนิดนึงครับ ที่ว่า ( จะเวอร์ ) คือทีจริงคือจะถามว่าเวค ครับ ขอโทษด้วยครับ

Comment

Originally posted by iaung View Post
            เปลี่ยน พาวเวอร์ครับ ใช้ตัว Enermax EG465P........ บอร์ดเอา P5b ธรรมดาก็ได้ แล้วเอาส่วนต่างไปเพิ่มแรมเป็น 2 GB
            บอด P5B ธรรมดามันจะต่างกันมากไหมครับ แล้วเรื่องการ์ดจอได้ไหมครับ

Comment

บอร์ดก้อต่างกันพอสมควรในเรื่องฟังชั่นอะไรหลายๆอย่างกับของแถมในกล่อง...

เอาเข้าจิงๆก้อใช้แทบจะใช้ไม่หมดหรอกคับฟังชั่นของ P5B

แล้วผลที่ตามมาสำหรับผมก้อคือถ้าเอาP5B เอา DS3 ดีว่า่ สะงั้น อันนี้แล้วแต่ความชอบคับ อันหนก้อได้

ส่วนการ์ดจอถ้าไม่เน้นเล่นเกมหนักเอาแค่ 7300GT ก้อได้ แล้วไปเพิ่มฮาร์ดดิส ทำRaidจะเห็นประโยชน์มากกว่าคับ แล้วก้ออย่างที่เค้าว่าแหละคับเอาไปเพิ่มแรมเป็น 2GB จะดีกว่า ประยัดค่าPSUไปในตัวด้วยใช้กับที่มันติดเคสมาก้อได แต่ที่ติดเคสนี่แนะนำของ Deluxe คับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก้อขึ้นอยู่กับงบของคุณด้วยนะคับว่างบที่จัดไว้เดิมยังเพิ่มได้อิกมั้ย แต่ถ้าเพิ่มไม่ได้แล้วก้อเปลี่ยนเป็นอย่างที่ว่านี่ก้อได้คับ ถ้ามันไม่ลงตัว

พูดถึงซิสเต็มนี้ฟูลโหลดอยู่แถวๆ 310+Watt เท่านั้นคับ เอาแค่ Enermax 350 ก้อพอคับ เว้นแต่ว่าคุณจะเพิ่มอะไรอิกก้อเอา 450 วัตไปเลยก้อดีคับ
              Last edited by PHX-EnixmA; 1 Mar 2007, 23:58:45.

Comment

Working...
              X