Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ harddisk ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ harddisk ใหม่

คือพอดีผมกำลังจะไปซื้อ harddisk notebook ไว้เป็น external harddisk อ่ะครับ อยากได้แบบความจุเยอะ ถ้าเป็นไปได้ก้ 1TB เลยก็ได้ ไม่รู้มีรึเปล่า อยากถามว่า ซื้อยี่ห้อไหน ดี รุ่นไหน ราคา ประมาณเท่าไหร่ แล้วไอ้ case มัน ถ้าซื้อที่อื่น แล้วใช้คู่กับ harddisk ตัวไหนก็ได้รึเปล่าครับ หรือมันมีรุ่นเฉพาะเจาะจง แล้วยี่ห้อไหนดีเป็นพิเศษ คำถามสุดท้ายคือ harddisk แบบนี้กับแบบ ประกอบครบเลยเช่นของ พวก seagate agent GO (หรืออะไรซักอย่าง) แบบไหนดีกว่ากันครับ

HDD NB
    ผมเจอมากที่สุด ก้อ320GBเองนะคับ

Comment

มากสุดมัน 500 Gbครับ เท่าที่เห็นมานะ แต่ที่ถามว่าเรื่องแบบสำเร็จรูปนั้น ก็ดูที่ประกันมากกว่าครับ อันไหนประกันเยอะกว่าน่าจะเลือกอันนั้น ถ้ามีประกันนานๆก็ดีไปกว่าครึ่งแล่วครับ แล้วก็ดูส่วนต่างด้วย

**ความคิดเห็นส่วนตัว
      ผมเคยซื้อเคสมา 1ยี่ห้อ 450 บาท ใช้2เดือนพัง เคลมแล้ว พังอีกเลย ไปซื้อเคส(M style) 150 บาทใช้ ตอนนี้ก็ 2ปีแล้ว ยังไม่มีปันหาครับ

Comment

ขอถามอีกอย่างครับ ซื้อเป็น ide , sata , sata2 หรืออะไรอันไหนดีก่วาครับ

Comment

ผมใช้ของ philips ตาม link http://www.pcresource.co.th/computer...a-p-10976.html
          ตามspec ได้ 320gb แต่สามารถใส่ได้ถึง 500gb

Comment

เคยเห็น มากสุด 500GB ครับ
            แบบSATA จะดีกว่าIDE

Comment

ซื้อแยกดีกว่าครับได้ประกันเยอะดี
              เห็นด้วยครับ SATA ดีกว่าครับ

Comment

Working...
              X