Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม CPU ผมร้อนจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนเที่ยงๆเครื่องผมก็ไหลไปที่ 42-45 เหมือนกันแต่ 68เนี่ยลองเช็ค airflow ในเครื่องดูครับ
    แต่ตอนตี4-5 นี่อยู่ที่ 34-36 ครับ

Comment

รุ่นเดียวกับผมเลย แต่ผมใช้ am2 3800+ เซ็งจิครับ เป็นเหมือนกันเลยซื้อมาตอนแรก อุณหภูมิ ปาเข้าไป 64 แล้ว ลองแกะมา ทา ซิลิโคนใหม่ ก็ได้ 58
      อยากโม ใหม่ ไปซื้อ arctic 64 pro มา ก็ได้ 57
      ก็ทนใช้ไป ครับ

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรในการดูองศา cpu หรอคับผมอยากรุ้ว่าของมันมันเท่าไหร่อาคับ

Comment

Sencor

Comment

ผมใช้ PC Probe ดู อุณหภูมิ กับ ดูใน bios
            นะครับ

ว่าแต่ sencor ของ M2N4-sli อยุ่ตรงไหนอะครับ

Comment

ซิ้งเดิมๆ ครับ แต่ปิด Q'Fan ไว้หนะ

Comment

น่าจะอยู่ที่ M/B นะครับ ตอนนี้เพราะ ใช้มายังไม่มีแฮ้งครับ ยังคงลื่น

Comment

Working...
                X