Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงMac บนPC ไม่ได้ง่ะครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงMac บนPC ไม่ได้ง่ะครับ ช่วยทีครับ

เครื่องผมมีปัญหา พอโหลดแผ่นแล้วขึ้นstill load root device ตลอดเลยครับ
    อยากลงMacมากเลยครับ ช่วยที
    พอจะมีวิธีset biosหรือวิธีลงไหมครับ

spec:
    CPU:C2D-E6420
    Mainb:P5N-E-SLI
    RAMDRII 4Gb 800Mhz
    VGA:Geforce 7900GS
    HDD:Western 320กับ500GB

ติดต่อ:abojama_kung@hotmail.com
    ขอบคุณมากๆๆครับ

ช่วยดันๆๆๆ

Comment

-*- กระทู้เก่าๆมีนะครับ ที่ในกระทู้แรกเลยอะครับผมจำไมไ่ด้ว่าหน้าไหน รองๆดูนะ

อันีน้ผมก็ไม่รู้ -*- จำไม่ได้ละ

Comment

มีคนเป็นแบบผมด้วย

----ผมลองทำตามแล้วครับ ยังเป็นแบบเดิม------

Comment

ช่วยด้วยนะครับบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ตอนนี้ใช้แผ่น 10.5.2

Comment

http://forum.insanelymac.com/index.php?showtopic=87901

http://forum.insanelymac.com/index.php?showtopic=83092

Comment

คือว่ามันยังลงไม่ได้เลยครับ
                ค้างอยู่ที่ mcp 51>>>>>>>
                >>>>>>>Still load root device
                ไม่รู้แก้ยังไง หรือต้องลงแผ่นเวอร์อื่นครับ
                ช่วยที

Comment

เท่าที่เห็นมีขายแค่ 10.5.1,,,,10.5.2
                  ของผมก็เป็นเหมือนกัน
                  ดันๆๆๆๆ

Comment

หา Leo4All มาลองลงดู เด๊อ..

Comment

ลองพิมพ์ cpus=1 ตอนที่ บูตแพ่น หรือยังครับ กด F8 ตอนที่นับถอยหลัง 5 วิก่อนน่ะครับ

Comment

dvdเป็นinterfaceอะไรครับ

Comment

interface คืออะไรงะครับ
                          เห็นมันบอกว่า for intel 10.5.2 leopard หยั่งงี้งะ

Comment

ตอนผมลง ผมกดF8แล้วพิมพ์ -vลงไปง่ะครับ
                            มันโหลดแปปนึง
                            แล้วขึ้น still load root device หยั่งนี้ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆไม่ขึ้นหน้าMac X ซักที
                            งงว่ามันเป็นอะไร
                            ที่Linkที่ให้มาคือมันไม่ได้มีปัญหาเหมือนผมง่ะครับ
                            ---ช่วยทีนะครับ-----
                            ขอบคุณครับผม

Comment

leo4allคือแบบไหนง่ะคับ

Comment

Working...
                              X