Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ยี่ห้อ G.Skill นี่ดีปะคับคุณภาพเป็นยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram ยี่ห้อ G.Skill นี่ดีปะคับคุณภาพเป็นยังไง

คือผมจะซื้อแรมใหม่มาใช้อะคับ เลยว่าจะซื้อ Ram G.Skill มาใช้ ตัว G.skill 4GB/PQ/800 CL5 ใน TK com อะคับ แต่ผมไม่เคยใช้ Ram ยี่ห้อนี้เลย ใช้แต่ Kingston ไม่รู้ว่าตัวนี้กับ Kingston ตัวไหนดีกว่ากัน และคุณภาพการใช้งานมันเป็นยังไง เอาไปใช้ธรรมดาไม่ OC นะคับ

วานผู้รู้ช่วยทีคับ ขอบคุณคับ

สั้นๆง่ายๆได้ใจความคือ เทพคับ

Comment

Originally posted by kensonicza View Post
      คือผมจะซื้อแรมใหม่มาใช้อะคับ เลยว่าจะซื้อ Ram G.Skill มาใช้ ตัว G.skill 4GB/PQ/800 CL5 ใน TK com อะคับ แต่ผมไม่เคยใช้ Ram ยี่ห้อนี้เลย ใช้แต่ Kingston ไม่รู้ว่าตัวนี้กับ Kingston ตัวไหนดีกว่ากัน และคุณภาพการใช้งานมันเป็นยังไง เอาไปใช้ธรรมดาไม่ OC นะคับ

คลองตัน = แรมบ้าน
      จีสตริง = แรมเทพ

Comment

PQ ก็ดีกว่าแรมบ้านแหละ แต่ว่า ถ้าอยากแรงกว่านี้ต้องรหัสอื่น

Comment

Originally posted by kensonicza View Post

ถ้าไม่ OC ผมว่า Kingston ก็เหลือเฟือแล้วครับถูกดี G.skill แพงครับ

Comment

แพงกว่ากันไม่กี่ บาท เอา G.skill ไปเลย เดวมานั่งช้ำใจ ต้องขาย Kingston อีกครับ
            เข้ามาเวปนี้ แล้ว เด๋วก็ คันไม้คันมืออยากลอง OC บ้าง

ฟันธง G.skill 4G รหัส PQ/PK แล้วแต่งบเลยครับ

ปล ผมก็ใช้ G.skill 4G PQ บัส 500 5-5-5-15 ไฟ 1.95 ตามลายเซ็น

Comment

โอ้~~~~~~ ขอบใจหลายๆเด้อคับๆๆๆๆ

Comment

ใช่เลยเพิ่งถอยมาเมื่อวันเสาร์นี่เอง

Comment

เค้าใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืองแระคับแรมยี่ห้อนี้ถ้าให้ชัวร์ๆหรืออยากเหนการรับรองก้อลองโหลดคู่มือรับรองเมมโมรี่ของเมนบอร์ดมาดูก้อได้เพื่อความมั่นใจแต่ยี่ห้อนี้มีอยู่แร้วแระเพราะผมอ่านมาแร้วอิอิ

Comment

....

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคับ

ขอถามอีกคับ แล้ว G.Skill 2GB*2 นี่ ใช้รหัสไหนเหรอคับ ขอรูปหรือเว็บที่ขายด้วยก้อดีคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                    X