Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำหูฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำหูฟัง

ชอบฟังเบส งบประมาณ 2,000 - 3,000 ครับ

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

full size?
    in ear?
    clip?

สำหรับผม Grado SR-60 ขอรับ

Comment

ตัวนี้ครับ http://www.munkonggadget.com/product...558_th_1950279

Comment

ขอบคุณครับ ^^"

สนใจแบบ In-Ear ครับ มีคนแนะนำ Skullcandy มาครับ ทุกท่านว่าไง เอ่ยย

ขอความเห็นหลากหลาย ได้หมดครับ ไม่จำเป็นต้อง In-Ear เสมอไป

Comment

ถ้า In-ear ผมโหวดให้ Skull candy ครับ ถ้าชอบแบบแบสหนักแต่เสียงสูง-กลางพอมีก็รุ่น titan
          แต่ถ้าเน้นเบส จริงๆก็i6jo Fullmetal jacket ไปเลยครับ เบสมาแบบเต็มๆ แต่เสียงย่านกลาง-สูงอาจ
          ด้อยเพราะโดนเบสกลบน่ะครับ

ps. ผมใช้รุ่น titan เวลาฟังแนวร็อกหรือพวกHip-hop แต่ถ้าทั่วไปผมใช้ UE superfi 3 live ครับ

Comment

ถ้า onear ก็ AKG ครับ เบสหนักกระชับ อิมเพ็คดีมากๆ
            ไม่หนักมากบรรยาศการสบายก็ SR60 ตามท่าน Macro

ถ้าชอบ In Ear ก็ skull ครับถูกโคตร ถ้าเทียบค่าเงินก็โอเคครับ แค่ 720 บาทรวมค่าชาร์ตจากบัตรเครดิต

ไปลองฟังก็ดีที่สุดนะครับ หูใครหูมัน บางบอกว่าดีแต่ท่านอาจไม่ชอบก็ได้

Comment

ใครยังไงไม่รู้นะ แต่ผมแนะนำให้ไกลๆ Skullcandy ไว้ -*-

แล้วเบสที่ว่าชอบนี่ประมาณไหนครับ เบสกราโดมันกระชับ เก็บตัวไว ไม่เหมือนของยี่ห้ออื่นนะ
              มีพี่คนนึง ฟังคนพูดแบบนี้ล่ะ แกชอบเบส เลยไปลอง sr60 ฟังแล้วหน้าเหยเลย นี่หรือเบส
              ที่ว่าเบสเยอะ นี่วัดกันในไลน์มันครับ

ฟังเพลงแนวไหนครับ?

Comment

akg 324 ครับ แหลมจัดไปนิด เบสกระทุ้งเลย ถ้าปรับ eq นะ
                ส่วนตัวฟัง eq off เลย ไม่ค่อย need เบสเท่าไร เพลงที่สมควรมีเบส มันก็มีพอดีๆ

แตจับกะแอมป์เจี๊ยบ ใช้ได้เลยครับ

Comment

สงสัยจะต้องไปลองกับหูตัวเองแล้วหละครับ ^^"

ส่วนใหญ่ฟังเพลง Inter พวก Hip Hop R&B - เพลงตลาด ตามอารมณ์ และวง S.O.A.D - RHCP - Dream Theater - Gorillaz - Lamb of God - My Chemical Romance - Incubus ประมาณนี้
                  เพลงไทย Hip Hop เป็นหลัก เพลงตลาด - ตามอารมณ์ เป็นรอง

ขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบ

ว่าแต่ถ้าจะซื้อหูฟัง แนะนำร้านไหน มีคนแนะนำร้าน เฮียมั่นคง แต่ไกลพอสมควร คงต้องถ่อไป ใช่ปะ ^^"

Comment

akg PK2

Comment

Originally posted by OverAuraZ View Post
                      สงสัยจะต้องไปลองกับหูตัวเองแล้วหละครับ ^^"

ส่วนใหญ่ฟังเพลง Inter พวก Hip Hop R&B - เพลงตลาด ตามอารมณ์ และวง S.O.A.D - RHCP - Dream Theater - Gorillaz - Lamb of God - My Chemical Romance - Incubus ประมาณนี้
                      เพลงไทย Hip Hop เป็นหลัก เพลงตลาด - ตามอารมณ์ เป็นรอง

ขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบ

ว่าแต่ถ้าจะซื้อหูฟัง แนะนำร้านไหน มีคนแนะนำร้าน เฮียมั่นคง แต่ไกลพอสมควร คงต้องถ่อไป ใช่ปะ ^^"

ฟังคล้ายๆผม แต่ของผมมี ลูกทุ่ง กะ bossa เพิ่มมาด้วย

akg 324 ครับ ผมใช้ ipod classic ถ้าปรับ eq แบบ rock เบสสะท้านหูเลยครับ เพลงไหนอัดเบสมาดีๆ ฟังมันมาก dreamtheater ชุดล่าสุดนี้ มันมากครับ
                      เบสมันไม่ใช่แบบ ตุ๊บๆ กระชับนะครับ มันดัง ทึงๆ ฟังเอามันนี้แนะนำเลย

Comment

สงสัยต้องไปลองกับหูตัวเองแล้วหละครับ ..

ขอบคุณทุกๆท่าน

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติม บอกได้นะค๊าบบ

Comment

Working...
                        X