มีใครใช้บอร์ด Abit an68sd มั่งครับใช้แล้วร้อนกันใหมครับผมใช้แล้วร้อนมากเลยครับ ผมใช้ abit an68sd กับ 4000+ แค่แสกนไวรัสอย่างเดียวอุณหภูมิวิ่งไปที่ 72 องศาเล่นเกมไปซักพักเครื่องก็ร้องแล้วดับไป เลยครับ นึกว่าเป็นที่ซิ้งไม่เรียบถอดออกมาทาซิลิโคนใหม่ก็ไม่หายเลยเอา 4000+ แล้วซื้อ 5200+ มาใส่แต่มันก็ยังร้อนเหมือนเดิม ผมเลยสันนิจฐานว่าเป็นที่บอร์ดแน่นอนแต่พอเอาไปที่ร้าน(saveway) ยกไปเฉพาะเมนบอร์ดกับ CPU ให้เขาดูปรากฎว่าอุณภูมิแค่ 45-48 เท่านั้นช่างเขาบอกว่าอุณหภูมิปกติผมว่าน่าจะเป็นที่ร้านเขาเปิดแอร์ และที่เขาเปิดให้ดูไม่ได้ใส่เคส ผมเลยเอากลับมาผมกะว่าจะอับเดทไบออสแล้วทำให้มันเปิดไม่ติดแล้วเอาไปเคลมเพื่อนๆว่าเขาจะให้เคลมใหมครับ