overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ขอคำวิจารณ์ระหว่าง GX2 VS GTX260

OverclockZone Member jackpha's Avatar

Default ขอคำวิจารณ์ระหว่าง GX2 VS GTX260

ไม่เอาเรื่องราคาเข้ามาเกี่ยวนะครับ
    ความแรงเป็นอย่างไรบ้าง คือผมบัญเอิญไปได้ GX2 ลดราคาตัวสุดท้ายมาแต่อยากเล่นหัวเดียวมากกว่า เห็นว่าเกมส่วนใหญ่ยังไม่รอรับ2หัว อยากแลกกับ GTX260 สมน้ำสมเนื้อป่าว

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

จะเสียใจไปตลอดชีวิต 55555555

Moderator mercadix's Avatar

เอาแซลมอนไปแลกปลาโอ อิอิอิ

เกมส์ติดอันดับฮิต รองรับ 2 หัวนี่ครับ

OverclockZone Member jackpha's Avatar

Quote Originally Posted by mercadix View Post

เกมส์ติดอันดับฮิต รองรับ 2 หัวนี่ครับ
    มี benchmark เปรียบเทียบป่าว

Super Moderator tor_Za's Avatar

คุ้มแล้วครับ ราคาขนาดนั้นกับความแรง ถ้าเอามาเทียบกับ 260 Core 216 ป้ายแดงเลย ถือว่าโคตรๆคุ้ม

ถ้าเอามาเทียบกับ GTX260 SP192 มือสองแล้วยังก็คุ้มครับ

สวย เทห์ หล่อ แรง กับราคาที่ท่านได้มาเนี่ย เห็นแล้วอิจฉา

ถ้าไม่เทียบราคาแล้ว GTX 260 Core 216 55 nm ก็แรงกว่าหน่อยๆ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member markzar's Avatar
    Upper East Side

ผมได่้ GX2 มาละคับลองเปรียบเทียบกับ 260 ของน้องผมแล้วแรงกว่าแบบกินนิ่มๆเลยแต่ตอนนี้ ปวดหัวกับวิสต้าอยู่ไปละคับมึนตึบ

OverclockZone Member Cloudberry's Avatar

Quote Originally Posted by mercadix View Post

ปลาโอก็อร่อยนะครับ 55

OverclockZone Member

ปลาแซลม่อน อาจตายนานแล้ว ไม่สด เหงือกสีซีดๆ ดูไม่น่าทานอร่อย กินบ่อย เปลืองตังค์(ค่าไฟ)
    ส่วนปลาโอ เพิ่งตายใหม่ๆสดๆ เหงือกแดงน่าทาน หอมหวานอร่อยกว่า
    กินบ่อยๆเปลืองตังค์น้อยกว่า
    อิๆ..

OverclockZone Member P@RN's Avatar

GTX260 ครับ แล้วค่อยหา GTX260 มาอีกตัวก็ยังไม่สาย

OverclockZone Member Mr.Iceman's Avatar

จะเลือกซื้อการ์ดไหน ๆ ก็ต้องดูรายละเอียดให้ดี ๆ

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

GTX 260 เป็น single card ที่แรงมากนะครับ อิอิ

ในราคาของมันนะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ส่วนตัวชอบ GX2 มากว่า
    ราคาเท่ากันยังเลือกเลย หิหิหิ

OverclockZone Member

260 มือ 2 เท่าไลอ่าครับ ซื้อคุ้มป่ะ

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

http://www.anandtech.com/printarticle.aspx?i=3341

จากเว็บนี้ 9800GX2 แรงเหยียบหน้า GTX280 เชียว

ถ้า test กับเกมที่ support multicore GX2 จะแรงมากๆ

แต่อาจจะมีปัญหาหน่อยๆกับบางเกมที่ไม่ support multicore

This is because the single GPU is easier to design drivers for and optimize games for.

ถ้าคุณพร้อม psu พร้อม driver พร้อม ก็สอยGX2 เลย

credit : hardforum

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

มีท่านหนึ่งลอง 280 มาแล้ว เทียบกับ GX2
    เค้าบอกว่า GX2 แรงกว่าครับ

ปล.คนแถวๆนี้ล่ะ ลองมาแล้ว

Quote Originally Posted by ZatanBoy View Post
    http://www.anandtech.com/printarticle.aspx?i=3341

จากเว็บนี้ 9800GX2 แรงเหยียบหน้า GTX280 เชียว

ถ้า test กับเกมที่ support multicore GX2 จะแรงมากๆ

แต่อาจจะมีปัญหาหน่อยๆกับบางเกมที่ไม่ support multicore

This is because the single GPU is easier to design drivers for and optimize games for.

ถ้าคุณพร้อม psu พร้อม driver พร้อม ก็สอยGX2 เลย

credit : hardforum
    แรงจนน่าทึ่ง ส่วนของทุกอย่างมีพร้อมแล้วแต่คิดว่าจะเก็บใว้เล่นยิงใข่ดีไหม

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

เลิกมีเหอะ กระทู้เกี่ยวกับ gx2
    เห็นแล้ว อยากได้ กลัวกิเลสครอบงำ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ผมมีผลเทสแปลกๆของ 9800gx2 ลองดูนะครับ

แปลกมั้ยที่เปิด AA แล้วทำเฟรมเรตดีกว่าซะงั้นน่ะ

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    ผมมีผลเทสแปลกๆของ 9800gx2 ลองดูนะครับ

แปลกมั้ยที่เปิด AA แล้วทำเฟรมเรตดีกว่าซะงั้นน่ะ
    การ์ดชิพคู่ก็แบบนี้หล่ะครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

แล้ว กับตัว 260 คอร์ 216 55nn ละครับ
    http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks