ใครรู้มั้ง เรื่องซิ้ง 7750
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ใครรู้มั้ง เรื่องซิ้ง 7750

OverclockZone Member MoTeZ's Avatar
    เกษตร พันทิพ รามอินทรา

Default ใครรู้มั้ง เรื่องซิ้ง 7750

คือ ตอนผมไปซื้อ x2 7750 Be ผมคิดว่า จะได้ซิ้งที่เหมือนกับตัว 6000+ ซะอีก แต่กลับได้เหมือน พวก 5200+ พวกนี้อะครับ หรือ มันเป็นเช่นนี้อยู่แล้ว แล้ว ท่านที่ใช้ มันร้อนไหม (ไม่ได้เปิดแอร์นะ) แบบไม่รันอะไรเลย เปิดแค่เวป ocz ก็ ราวๆ 53-55 องศา รัน 3Dmark06 ราว 65-75 หุๆ ทำไงดีเน้อ เรื่องความร้อนอะ เปลี่ยนซิ้งจะช่วยได้เยอะไหมครับ - -

คะแนน 3dmark06 เท่านี้พอไหวไหมครับ - -
    รูป รูป

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ปกติ

OverclockZone Member Mr.Iceman's Avatar

ผมก็นึกว่าจะได้ซิงค์ ดี ๆ ซะอีก เห็นทีต้องคิดใหม่ละ

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

เห้อ จะเอาของดีๆ กัน แต่จะจ่ายกันแต่ถูกๆ ถ้ารักกันจริงก็ช่วยกันบ้างครับ AMD จะได้มีกำลังสู้กับสภาวะเศรษฐกิจตอนนี้

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เย็นแล้วนิ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

มีซิ้งให้ก็ดีแล้ว รึจะเอาแบบ 5000+ BE ล่ะครับ ซื้อมาใครมีซิ้งอยู่แล้วก็สบาย ใครไม่มีหากันให้ควั่ก

OverclockZone Member MoTeZ's Avatar
    เกษตร พันทิพ รามอินทรา

ขอบคุงทุกท่านที่ช่วยตอบบบ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่เป็นไร ^^

OverclockZone Member littlefish's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ไม่เป็นไร ^^
    เนียนๆ.. ^^

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

มีซิ้งมาให้ แถมเย็นแบบน่าพอใจด่วย แต่ถ้าอยากเจ็บตัวเพิ่มอันนั้นก็ต้องดูตามความงบที่พร้อมจะเจ็บตัวครับ T_T

OverclockZone Member kessopha's Avatar

ทำไมของผมเย็นจี๊ดเลยหว่า
    sink เดิมๆ ที่มากับ 7750 อ่ะแหละ

OverclockZone Member

ของผมพี่งถอยมาไม่เกิน 37 องศาเยยคับ คุณทำยังไงมันไปได้ขนาดนู้น ผมโอไปที่ 3.5 กิก ยังไม่เกิน 40 องศาเยย ปล.ซิงค์เดิมด้วย

OverclockZone Member bohemian's Avatar

อาจจะใส่ใส่ซึ้งไม่แน่นก็เป็นได้ครับ

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

ใช้งานได้ไม่มีปัญหา ผมก็ว่าปกติน่ะครับ

OverclockZone Member Mci's Avatar

ร้อนประมาณ x2 5200+ ของผมเลย หุหุ

Wink ผมตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

ผมตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

ใช้ amd x2 7750 (CPU Cooler เดิมๆ) บน asus M3a78-em เคส gview พัดลมห้าตัว

ปรากฎมีปัญหาว่า ถ้าผมปิดฝาเคส ด้านข้าง อุณหภูมิ CPU บน BIOS ขึ้นสูงถึง 65 องศาเซลเซียส(พัดลมทำงาน ที่ 6000 RPM) ถ้าเปิดฝาข้างก็ 55-59 องศาเซลเซียส(พัดลมทำงาน ที่ 4000-4500 RPM) ตอนนี้ห้องผมต้องเปิดแอร์ เปิดฝาข้าง และเอาพัดลมปกติ เป่าเข้าไปทีเคส เพื่อให้ได้อุณหภูมิประมาณ 45-47 องศา เซลเซียส(พัดลมทำงาน ที่ 3000-3500 RPM)

ผมอยากทราบปัญหานี้เป็นที่ตัว CPU รุ่นใหม่ เอง หรือเป็นที่ผมแจ๊คพอท เจอของไม่ดี หรือว่า อะไรครับ ตอนนี้แน่นอน ผมว่าจะเปลี่ยนซิ๊งพัดลมใหม่แล้ว แต่หวังว่าจะได้คำแนะนำ ที่ตรงจุดอีกทีครับ เพราะเพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เองครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

ปล. ซิ๊งก็ใส่แน่นหมดนะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by lespaul117 View Post
    ผมตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

ใช้ amd x2 7750 (CPU Cooler เดิมๆ) บน asus M3a78-em เคส gview พัดลมห้าตัว

ปรากฎมีปัญหาว่า ถ้าผมปิดฝาเคส ด้านข้าง อุณหภูมิ CPU บน BIOS ขึ้นสูงถึง 65 องศาเซลเซียส(พัดลมทำงาน ที่ 6000 RPM) ถ้าเปิดฝาข้างก็ 55-59 องศาเซลเซียส(พัดลมทำงาน ที่ 4000-4500 RPM) ตอนนี้ห้องผมต้องเปิดแอร์ เปิดฝาข้าง และเอาพัดลมปกติ เป่าเข้าไปทีเคส เพื่อให้ได้อุณหภูมิประมาณ 45-47 องศา เซลเซียส(พัดลมทำงาน ที่ 3000-3500 RPM)

ผมอยากทราบปัญหานี้เป็นที่ตัว CPU รุ่นใหม่ เอง หรือเป็นที่ผมแจ๊คพอท เจอของไม่ดี หรือว่า อะไรครับ ตอนนี้แน่นอน ผมว่าจะเปลี่ยนซิ๊งพัดลมใหม่แล้ว แต่หวังว่าจะได้คำแนะนำ ที่ตรงจุดอีกทีครับ เพราะเพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เองครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
    ไปเช็คที่ e mail ยัง

OverclockZone Member Coreแข็งDuo's Avatar

Quote Originally Posted by IX View Post
    มีซิ้งให้ก็ดีแล้ว รึจะเอาแบบ 5000+ BE ล่ะครับ ซื้อมาใครมีซิ้งอยู่แล้วก็สบาย ใครไม่มีหากันให้ควั่ก
    ตอนแรกผมก็คิดว่าไม่ได้เหมือนกัน เห็นว่าเป็น BE

Bookmarks

Bookmarks