Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าขั้นเมพบลิ้งๆ ขา CPU งอ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าขั้นเมพบลิ้งๆ ขา CPU งอ !!!

เห้อ ตกใจหมด กลับบมาบ้าน สังเกตุไปที่ CPU ขามันงอ แย่แล้ว เมนบอร์ด 940 ก็ส่งไปเคลม ไม่มีบอร์ดให้ลองใส่ ขามันงอ ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม อีกอย่างทำซีลีโคลนเลอะไอแผงวงจรเขียวๆมันจะมีผลเสียอะไรหรือป่าว จะรอดไหมเนี่ย

ขอให้รอดจ้า

Comment

มายืนไว้อาลัยให้ 1 นาที

Comment

ทำซิลิโคนเลอะไม่มีปัญหาครับ แต่เช็ดนิดหน่อยระวังขางออีก อย่าให้มันเละเป็นพอ ให้ไฟฟ้าผ่านได้
        ขางอ ผมเคยทำ Phenom 9500 ขางอ ไป 2 ขา(งอแบบติดแผงวงจรสีเขียวเลย) เลยใช้เข็มเย็บผ้าเล็กๆ
        ค่อยๆเกี่ยมันขึ้นมา แล้วเอาใบขับขี่รูดทุกด้าน

Comment

ต้องรอด !!!

Comment

สู้ต่อไป ทาเคชิ!!!

Comment

ทำตามอย่างที่คุณ V-FrIeNd แนะนำครับ แก้ได้อยู่แล้ว

อย่างไรก็ตามผมขอแนะนำอีกซักเล็กน้อย คืออย่าทาซิลิโคนมากเกิน

ทาบางๆพอครับ ทามากเกินไปเลอะที่ซีพียูยังพอเช็ดออกได้

แต่คราวซวยเกิดไหลเข้าไปในตัวช็อกเก็ตซีพียูอาจบูตเครื่องไม่ขึ้น

แบบนั้นเช็ดออกยากกว่า

Comment

478ของผมก็เคยงอ
                ผมใช้ไขควงปากแบนเล็กๆที่เค้าไว้ซ่อมนาฬิกา
                ค่อยๆง้างออก ใช้ได้ตามปรกติ

Comment

เห้อ แต่ละคนให้กำลังใจเราจริงๆเน้อ จะลองทำตาม V-FrIeNd บอกแล้วกัน ของผมขามันงอติดกับแผนวงจร 1 อันเองครับ จะลองทำดู MR.GUNCOM ไอที่บูทไม่ติดเนี่ยคือเครื่องทำงาน แต่หน้าจอไม่ติดใช่ไหม......
                  ถ้าใช้ ผมกำลังพบกับปัญหานี้อยู่ เหอะๆ มือใหม่ ลองทำอะไรเองหมด ปัญหาเยอะจริงๆครับผม ขอให้อย่าเป็นเช่นนั้นเถอะ
                  อยากร้องไห้เป็นภาษาสเปนผสมภาษาฝรั่งเศษจริงๆ

Comment

Originally posted by shat1478 View Post
                    เห้อ แต่ละคนให้กำลังใจเราจริงๆเน้อ จะลองทำตาม V-FrIeNd บอกแล้วกัน ของผมขามันงอติดกับแผนวงจร 1 อันเองครับ จะลองทำดู MR.GUNCOM ไอที่บูทไม่ติดเนี่ยคือเครื่องทำงาน แต่หน้าจอไม่ติดใช่ไหม......
                    ถ้าใช้ ผมกำลังพบกับปัญหานี้อยู่ เหอะๆ มือใหม่ ลองทำอะไรเองหมด ปัญหาเยอะจริงๆครับผม ขอให้อย่าเป็นเช่นนั้นเถอะ
                    อยากร้องไห้เป็นภาษาสเปนผสมภาษาฝรั่งเศษจริงๆ
                    _______________________________________________________________

ตอนนี้ติดหรือยังครับ.....ถ้ายังลองขยับสายต่อเข้าจอคอมดูก่อนครับ..

..ใจเย็นๆค่อยไล่ปัญหาไปทีละจุด เดี๋ยวก็แก้ไขได้เองครับ

Comment

เรื่อง ซิโคนผมแนะนำ ซื้อแอลกอฮอร์มาเทใส่ภาชนะอะไรก็ได้ แล้วหาเเปรงสีฟันขนนุ่มๆค่อยขัดเบาๆ เสร็จแล้วรีบเอาไปล้างน้ำ ผึ่งลมให้แห้ง ผมเคยทำกับ 462 มาแล้วได้ผล

Comment

ขา CPU งอ ไห้ไช้ เส้นด้าย หรือ เอ็นตกปลาเล็กๆ ดึงขึ้นมาครับ ง่ายๆ ปลอดภัยดี

Comment

เส้นด้าย กระตุกแรงไปนิดมีสิทธิ์ ขาหัก - -" น้ำหนักมันน้อยเลยกะแรงลำบาก

Comment

478 ขาของผมไม่งอ ครับ หักเลย 1 ขา ตรงมุม บน สุด แต่ก็ยังใช้ได้อยุ่ทุกวันนี้ก็ใช้ได้อยุ่ ไม่หน้าจะมีปัญหาอะไรใช่งานได้ปรกติดีอยู่เลย เล่นนีส ยังได้เลย อิอิอิ

Comment

P4 478 เคยขางอ ผมใช้บัตรโทรศัพท์ที่เป็นพลาสติก รูดดัดขาค่อยๆแก้ไขก็กลับมาใช้งานได้ดี
                              แต่ระยะหลังไม่ค่อยมีบัตรพลาสติก ถ้าต้องทำอีกคงต้องใช้บัตรประชาชนหรือเอทีเอ็มแล้วมั้ง

Comment

Working...
                              X