Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำโคโล ต้องทำยังงัยบ้าง งบ 16000 พอมั้ยคับ 1เครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำโคโล ต้องทำยังงัยบ้าง งบ 16000 พอมั้ยคับ 1เครื่อง

ถามผู้รู้หน่อยคับ

น่าจะงบสูงกว่านี้สักหน่อย นะครับ

Comment

16000 ค่า server ได้แบบไม่ค่อยจะ work นะครับ

ยังไม่รวมค่าเช่า colo รายเดือน + ค่าแรกเข้าอีก

Comment

Originally posted by aumsza View Post
        16000 ค่า server ได้แบบไม่ค่อยจะ work นะครับ

ยังไม่รวมค่าเช่า colo รายเดือน + ค่าแรกเข้าอีก
        19000 พอได้มั้ยคับ

Comment

ผมว่า ค่ารายเดือน ค่าดูแลอะ

แพงอยู่

Comment

ท่านลอง ว่า spec server ที่ท่านจะใช้ มาดีกว่าครับ

มีหลายทางเลือกครับ
            1. server แท้ 1u ราคา server ราวๆ 3x,xxx ขึ้นไป ค่าวาง 1u จะถูกครับ 3500 - 5000

2. server ประกอบ 1u ราคา น้อยกว่า server แท้นิดหน่อยแต่ ลูกเล่นเยอะกว่า
            ค่าวาง 1u จะถูกครับ 3500 - 5000

3. pc เกรดดีหน่อยประกอบ ใส่ case tower 3 - 5 u ค่าวางจะแพง ครับ ข้อดีคือใส่ได้ตามใจเราเลย

ค่าวาง colo จะแตกต่าง กันไปตามสถานที่ครับ ราคาเป็นราคาโดยประมาณ

ปล. ท่านจะเอา server ไปวาง colo ให้บริการด้านไหนครับ จะได้แนะนำถูก

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

พอดีเวบไซต์ที่ผมกำลังทำต้องวาง Server เองเลยไปหาข้อมูลมา

เท่าที่ผมหาข้อมูลมาก็คือ

Rack 1 u ตัว Server จะแพง 35000+ ถูกๆหน่อยก็ 25000-30000+
              แต่ค่าวาง Server ถูก เพราะใช้เนื้อที่น้อย 2500-3000 ไม่เกินนี้
              ข้อเสียคือเรื่องระบายความร้อน

แบบ PC Tower ส่วนมากจะราคาถูก ( แบบแพงๆเทพๆก็มี ) ประกอบเองก็ได้ ไม่เกิน 20000
              แต่ค่าวาง Server จะแพง 4000-4500 บาทต่อเืดือน

โดยส่วนตัวผมว่าแบบ Rack 1 u คุ้มกว่าในการเช่าระยะยาวครับ 1 ปีขึ้นไป

Comment

Working...
              X