Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยผมควรทำไงดีครับ HDD BAD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยผมควรทำไงดีครับ HDD BAD

บ่ายวันนี้ไปรับ HDD 500/7200 AAKS จากท่านนึงในบอร์ดมาครับ
    เค้านำเข้ามาเอง ประกันจึงแค่ 3 เดือนครับแต่เป็นของใหม่จริงๆดูจากสภาพ
    มาถึงห้องลองเทสปรากฎว่า bad 1 ที่ครับ โชคดีเลย
    ผลครับ

แต่ก็เร็วจี้ดได้ใจแฮะ ไม่เคยใช้ตัวนี้

ราคาผมไม่ต่อเลยสักบาท ไปรับถึงที่ทำงานเค้า

ถ้าผมขอเปลี่ยนมันจะน่าเกลียดมั้ย ประกัน 3 เดือน กลัวมันเยอะขึ้นกว่าเดิมครับ
    ใครเคยรับของมาแล้วเจอเคสแบบนี้ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ถ้าจะคืนก็ดูหักหาญน้ำใจกันเกินไป

เดี๋ยวลอง format ใหม่แล้ว scan ไดร์เปล่าๆดูครับ
    ขอบคูณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ และดันครับ

ถ้า low format ไม่หาย ก็ทำใจล่ะครับ

Comment

เค้ารับประกัน3เดือนไปเปลี่ยนก็ไม่น่าผิดกฏนะครับ

Comment

เค้ารับประกันไว้แล้วนี่ครับ
        มันเป็นกรณีที่เค้าพร้อมที่รับไว้แล้ว

หรือไม่ก็ลองใช้พวกโปรแกรมแก้ Bad แก้ปัญหาเบื้องต้นไปก่อน ถ้าไม่ได้ยังไงก็ค่อยส่งเครม

Comment

เปลี่ยนดีกว่าครับ แบบนี้เหมือนของมีตำหนิ ยังอยู่ในเงื่อนไข ด้วยนิครับ

Comment

เครมโลด

Comment

คุยกะเค้า แล้วขอเปลี่ยนน่าจะไม่มีปัญหาครับผม

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
                คุยกะเค้า แล้วขอเปลี่ยนน่าจะไม่มีปัญหาครับผม
                ตามนั้นครับ

Comment

เครมเหอะคับ ของซื้อของขาย เกรงใจกันแต่พอควรก็ดีแล้วคับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                    คุยกันแล้วเค้าโอนค่า hdd มาให้ตั้งแต่เมื่อคืนที่ทราบเรื่องเลย
                    +ค่าเสียเวลา เป็นค่าส่ง ems hdd กลับด้วย 100
                    หรือไม่แน่วันพฤหัสเค้าอาจมารับคืนด้วยตัวเอง
                    คุณวิวครับ
                    จากกระทู้นี้
                    http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=aaks

แมนมากๆ ครับ

Comment

ปรบมือให้คนขายจริงๆ

Comment

Working...
                      X