Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ t220 มาเกิด stuck pixel 1จุดมุมขวาบนเครมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ t220 มาเกิด stuck pixel 1จุดมุมขวาบนเครมได้ไหมครับ

ซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์พึ่งจะเห็นเมื่อวานี้ครับ ตอนซื้อได้ลอง test rgb แล้วแต่ไม่พบ มันเป็นจุดสีเขียวเล็กๆเล็กมากๆไม่สังเกตุก็ไม่เห็นครับ กรณีสามารถเครมได้หรือไม่ ขอบคุณครับ

เท่าที่รุ มันต้อง 6จุดขึ้นไปถึงจะเคลมได้ครับ

ถ้าเจอจากร้านตอนเทสนั้นสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ทันที

Comment

Originally posted by tawincam View Post
      เท่าที่รุ มันต้อง 6จุดขึ้นไปถึงจะเคลมได้ครับ

ถ้าเจอจากร้านตอนเทสนั้นสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ทันที

ตามนั้น

Comment

Originally posted by tawincam View Post

สงสัยผมจะโชคไม่ดีแฮะอิอิ แต่กรณีของผมยังดีหน่อยเพราะมันเป็นเฉพาะบางสี หน้า desktop จะไม่เห็น ดูหนังก็ไม่เห็นจุดที่ว่านี่ จะเห็นเฉพาะตอนที่เล่นเกมส์เท่านั้นและมันเป็นเฉพาะบางเกมส์ซะด้วยแล้วจุดนั้นมันจะติดๆดับๆครับผมสังเกตุถ้าเป็นสีเลื่อมๆดำ(ดำไม่สนิท)มันจะโผล่ขึ้นมา เป็นจุดเขียวๆหนึ่งจุด(ถ้าไม่เพ่งจริงก็ไม่เห็น)
        ลองสอบถามดูครับจริงๆก็ไม่ซีเรียส ขอบคุณครับ

ปล เห็นทางร้านบอกผมว่าต้องสี่จุดถึงเคลมได้
        Last edited by amm_in; 4 Feb 2009, 07:20:45.

Comment

Working...
        X