Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาอัพเดท 10.5.6 กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาอัพเดท 10.5.6 กันดีกว่า

ใช้ IATKOS 5i /10.5.5 อยู่ครับ เปรี้ยวปากอยากลองอัพเดทดู พอดีไปอ่านเจอใน www.thaiosx86.com เลยนำมาบอกต่อ ให้รับรู้รับทราบกัน

สิงที่ต้องมีครับ
    - MacOSXUpdCombo10.5.6

kext ไฟล์ที่ผมแนบมาด้วย

วิธีการก้อติดตั้ง comboupdate ตามปรกติเสร็จแล้วยังไม่ต้อง restart
    ติดตั้ง kext ที่ผมแนบมาทั้งสองไฟล์ด้วย kext helper เสร็จแล้วรีสตาร์ทเครื่องได้เลย

หากมีปัญหาเข้าไม่ได้ ให้ทำการเข้าสู่ SafeBoot ด้วยการกด -x ในตอนบูต

จากนั้น ก็ให้ทำการ Repair Disk Permission 1 ครั้ง เสร็จก้อรีสตาร์ท

ลองดูนะครับ

ปัญหาที่ผมพบคือเมื่ออัพเดทแล้ว lan+sound onboard ใช้ไม่ได้(เหมือนตอนติดตั้งใหม่เลย)
    ก้อ patch ซ้ำอีกรอบ ก้อกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ

ปล.ใครที่ยังกลัวๆแนะนำให้โกสของเดิมเก็บไว้ก่อนก้อดีครับ กันเหนียว

ลป.(ลืมไป) การอัพเดทเป็นการตัดสินใจส่วนบุคคล ผมไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นกรณีเครื่องท่านเกิดปัญหา
    Last edited by zman; 4 Feb 2009, 09:53:17.

ขอบคุณครับ จะลองดูํ

Comment

ใช้ครับ ผมก็เคยลองแล้ว ค้างไปเลย แต่พอ Repair Disk Permission ก็หายเป็นปกติ
      แล้วก็ค่อย patch ใหม่ ก็ใช้งานได้ ตอนแรกหน่วงๆ แต่พอใช้ไปซักพักก็ ดีเหมือนเดิม ^^

Comment

ค้างครีบผม ยังอัพไม่เสร็จเลย เข้าก็ไม่ได้ กด -x ก็ใช้ไม่ได้

ว่าจะใช้แผ่น IDeneb v.1.3 Mac 10.5.5 For PC ซ่อมดู

Comment

ผม Repair แล้ว ระบบทำงานได้ แต่อุปกรณ์ต่างๆๆทำงานไม่ได้เลย

ทั้ง เม้าส์ และ อื่นๆๆ ใช้ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by nazix View Post
            ผม Repair แล้ว ระบบทำงานได้ แต่อุปกรณ์ต่างๆๆทำงานไม่ได้เลย

ทั้ง เม้าส์ และ อื่นๆๆ ใช้ไม่ได้เลย
            คงต้อง patch ใหม่ครับ

Comment

Working...
            X