overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6
    OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation #21/2562>>กล้องส่องพระ60X/GoLive/Tenda/Notebook/Jeans ปิด 30 | 23.58.58

#21/2562>>ส่องพระ/Zenfone5/GoLive/Tenda/Notebook/Jeans ปิด 30 | 23.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 30-1-2562 เวลา 23.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Compaq CQ40-514AU

#เปิด 1,300 บาท +EMS 200 บาท

เครื่องสภาพสวยๆ เลยครับ
    ริ้วรอยต่างๆ น้อยมาก

สภาพพร้อมใช้งาน
    wifi กล้อง ใช้งานได้ปกติ
    คีย์บอร์ดกดได้ทุกปุ่ม เป็นคราบขาวๆ ลองเอาไปเช็ดดูครับ
    แบตเตอรี่มีไฟ ยังเก็บไฟได้อยู่

DVD อ่านได้ แต่ค่อนข้างช้า

Spec และ สภาพภายนอก พิจารณาจากรูปเลยครับ

มีตัวเครื่องให้พร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปพร้อมใช้งานเลยครับ

รับประกัน 7 วัน ตามที่แจ้งครับ

รายการนี้ มีราคาปิดด่วนนะครับ
    ราคาปิด 2,500 บาท รวมส่งฟรีทั่วไทยเลยจ้า..

ติดต่อสอบถามได้ที่ Line : kerospeed
    หรือ Tel : 0994496168

2.กล้องส่องพระ 30x 60x

กล่องส่องพระแบบพกพา
    เป็นแบบ 4 เหลี่ยม มี 2 ช่องคือ 30x และ 60x
    ส่องชัดจนแทบจะเห็นเซลล์กันเลยทีเดียว
    ตัวมันสามารถสไลด์เก็บได้ แจ่มๆ เลย พกง่าย

มีไฟด้วยนะครับ ทั้งไฟธรรมดา และไฟส่องดูแบงค์
    แต่ในส่วนนี้ต้องเอาไปขัดๆ ก่อนนะครับ
    เพราะมันเป็นของใหม่ค้างสต๊อก ถ่านที่ใส่มาด้วยมันน่าจะเสื่อมแล้ว

แต่การทดลอง ผมเอามาขัดแล้วใส่ถ่านใหม่เปิดไฟติดนะครับ

รอบนี้มี 2 อันนะครับ (มีแน่ๆ ล๊อคของไว้แล้ว)
    เปิดแยกนะครับ 2.1 - 2.2

รับประกัน 3 วัน ว่าส่องชัดทุกตัวแน่นอน

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

3.GO Live S2

เครื่องนี้เจ้าของบอกว่าทำตกมานะครับ
    แต่จอไม่แตกไม่ร้าวนะครับ
    ยังแจ่มๆ อยู่ แต่ทัชไม่ไป
    ยังไม่ได้ลองแกะมาดูนะครับว่าสายแพรทัชหลุดหรือป่าว

ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกันครับ

เครื่องเปิดติดปกติ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม แบตยังไม่เสื่อม

ตำหนิ คือเครื่องจะเผยอหน่อยๆ ครับ (ตามรูปเลย)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.iPhone 4 16Gb.

อ่านให้ดีก่อนนะครับ ผมพยามยามแจ้งตำหนิให้ครบๆ
    จะได้ไม่มีปัญหากันทีหลังนะครับ

ตัวนี้สภาพค่อนข้างยับหน่อย

จอแตกด้านบนๆ หน่อย
    ฝาหลังแตกยับเลย

ปุ่มโฮมกดไม่ได้

ปุ่มอื่นๆ กดได้ปกติ
    จอทัชได้ปกติ
    Wifi ใช้ได้ กล้องชัด แฟลชออก
    ใส่ซิมมีสัญญาณ โทรเข้าออกได้ปกติ

จอจะมีสั่นๆ กระพริบๆ สีเพี้ยนๆ บางทีก็ปกติ
    แต่มีภาพ ใช้งานได้แน่นอน(ดูจากรูปเลยครับ)

และอีกอย่างคือเครื่องมีปัญหา เปิดเครื่องชาร์จไม่เข้านะครับ
    ต้องปิดเครื่องชาร์จแบตถึงจะเพิ่ม
    น่าจะช่องชาร์จไม่ดี เลยไม่สามารถต่อ iTunes ได้ด้วย
    เพราะคอมฯ มองไม่เห็นเครื่อง

เครื่องนี้ผมไม่ได้รหัส ID มาด้วยนะครับ
    เลยไม่ได้ Restore ให้
    เจ้าของเดิมบอกจำรหัสไม่ได้แล้ว
    ใช้อย่างเดียว รหัสหน้าจอเอาออกให้แล้ว
    แต่รหัส apple ID กับ iCloud ไม่รู้รหัสนะครับ

เพราะฉนั้นก่อนหมดประกันใจ ห้ามรี ห้ามอัพเดท นะครับ

เอาเป็นว่าผมปล่อยเป็นอะไหล่ไปนะครับ เน้นบอร์ด

รับประกัน 3 วัน ว่าบอร์ดใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.Tenda D302

Wifi Router จาก Tenda
    ตัวนี้ถือว่าสัญญาณแรงใช้ได้เลยครับ
    เอาไปทำ AP ก็แจ่มๆ เลย

เครื่องใช้งานได้ปกตินะครับ

แต่ไม่มีหม้อแปลงให้นะครับ
    ใช้ 9v. หาได้ทั่วไปครับ

รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Wireless Charge for Iphone

รายการนี้เป็นของใหม่นะครับ
    ไม่เคยใช้งาน ของค้างสต๊อก
    เอาไว้แปลงให้ ตั้งแต่ iPhone 5 ถึง 6+
    สามารถชาร์จแบบไร้สายได้
    ไม่ได้ลองนะครับ เพราะไม่อยากแกะ

การใช้งานลองหาดูเอาครับ มีรีวิวเยอะอยู่

มี 5 ชิ้น เปิดแยกนะครับ 6.1 - 6.5
    รับประกันให้ 3 วันตามปกตินะครับ

เปิด 50 บาท + ส่งลงทะเบียน 30 บาท

7.TP-Link TD854W

Router จาก TOT มีประกัน King
    ใช้งานได้ปกติเลย
    สภาพยังดี แค่ยังไม่ได้เช็ดแค่นั้น

มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ
    ที่เหลือไม่มีให้

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้แน่นอน

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8. ODM Spin DD100 Wrist Watch

นาฬิกาสวยๆ ใส ๆ จาก ODM spin collection นะครับ
    รุ่นนี้ของใหม่ ขายกันประมาณ 3,xxx นะครับ
    https://www.ebay.com/p/ODM-Spin-DD10...Watch/81814178

ตัวเรือนออกแบบมาแบบสีสันสวยงาม
    นาฬิกาก็เดินไม่เหมือนปกติ คือ เป็นตัวเลขวิ่งหมุน
    ชั่วโมงอยู่ขวาสุด กลางนาที ซ้ายสุดวินาที
    ก่อนส่งจะใส่ถ่านให้ใหม่นะครับ ตอนนี้ถ่านหมดอยู่ (ตอนถ่ายรูป)
    ปล่อยๆ แบบราคาแบ่งปันครับ มี 2 เรือน

เปิดแยกนะครับสีเขียว 8.1 สีเหลือง 8.2

รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.Toshiba satellite L310

เครื่องพร้อมใช้งาน
    การใช้งานปกติทุกอย่าง

ตัวเครื่องมีรอยตามการใช้งานทั่วไป
    เม้าส์ ทัชแพด wifi Bluetooth webcam ใช้ได้ปกติ
    keyboard กดได้ทุกปุ่ม แบตยังเก็บไฟได้ ไม่เสื่อม
    spec ต่างๆ ก็ดูจากรูปเลยครับ

ตำหนิหลักๆ มี 2 จุดใหญ่ๆ คือ
    - จอเป็นเส้นที่ขอบล่างสุด ไม่มีผลต่อการใช้งาน ดูหนัง ฟังเพลงได้ตามปกติ
    - ลำโพงเสียงแตก ถ้าเปิดดังเสียงแตกนะครับ ต่อลำโพงนอกใช้งานได้ปกติ

มีตัวเครื่อง+adapter ให้ไปพร้อมใช้งาน

รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ

เปิด 1,600 บาท พร้อมส่งฟรีทั่วประเทศ

10.azatom portable speaker

Docking Speaker สำหรับ ipod iphone4 ลงไปนะครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    เสียงก็พอใช้ได้ครับ ดังเอาเรื่องอยู่
    ใช้ฟังเพลงพร้อมชาร์จไฟไปในตัวได้ครับ

ตัวเครื่องขนาด กว้าง31 cm. x สูง 11 cm. x หนา 3 cm.

ตัวนี้มีแค่ตัวนะครับ สายชาร์จผมไม่มีนะครับ
    ยืมคนอื่นมาลอง เพราะมันใช้ไฟ 9v. แต่หัวเล็กเท่าหัวชาร์จ PSP อ่ะครับ
    คือใช้หัวเดียวกะ PSP เลย แต่ไฟ 9v.

ได้ไปตามภาพครับ รับประกัน 3 วันตามปกติครับ

เปิด 250 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.Fujisu Lifebook S6230

Notebook จากค่ายดังของ Japan
    สภาพถือว่าพอไปได้ครับ

มีแตกนิดๆ หน่อยๆ แต่ไม่น่าเกลียด
    เครื่องเปิดติดปกติ บานพับแน่นๆ อยู่
    เม้าส์ คีย์บอร์ด ทัชแพด ใช้ได้ปกติ Ram 1 gb.
    แบตยังเก็บไฟได้อยู่ ในรูปตอนเปิดเครื่องใช้ไฟจากแบตนะ
    DVD ยังอ่านแผ่นอยู่ (ใช้บู๊ทแผ่น windows PE ได้)

ตำหนิ ภาพที่จอจะออกสีแดงๆ กว่าปกติ
    และไม่มี HDD นะครับ
    พิจารณาจากรูปเลยครับ

ต่อจอนอกภาพปกตินะครับ ใช้งานได้เลย

แต่รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งว่าใช้ได้นะครับ

เปิด 350 บาท + ส่งลงทะเบียน 80 บาท

12.Acer Aspire One 722

เครื่องนี้ปล่อยแบบอะไหล่นะครับ
    รับประกันบอร์ดครับ

ก้านในกรอบจอหัก จอขาวไม่ขึ้นภาพ

ต่อจอนอกปกติเลยใช้ได้ (เอาไปใช้ได้เลย)
    หรือจะใส่จอใหม่ก็ใช้ได้เช่นกัน

คีย์บอร์ดกดได้ทุกปุ่ม
    Wifi ปกติ กล้อง webcam ใช้ได้

ในภาพผมใช้คลิบหนีบจอไว้ก็โยกบานพับได้ปกติ
    ปล่อยให้คนเอาไปทำต่อนะครับ

ไม่มีที่ชาร์จ ไม่มีแรม ไม่มี HDD ให้นะครับ
    ที่ในรูป คือ ทำให้ดูว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ
    สรุป คือ ได้เครื่อง และแบตติดเครื่อง

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด ลงวินโดว์ได้แน่นอน

เปิด 500 บาท + ส่งลงทะเบียน 80 บาท

13.Acer aspire 3680

ตัวนี้สภาพเกือบสมบูรณ์ครับ
    ได้มาแบบนี้เลย ไม่มี RAM-HDD-Battery-Charger

เครื่องนี้ผมลองให้ไม่ได้นะครับ
    เพราะปุ่ม Power มันหลุดหายไป
    และไม่มี Ram เลยเปิดไม่ได้

มาไงไปงั้นครับ ตีเสีย ไม่มีประกันนะครับ
    ปล่อยตามสภาพ จอดูแล้วไม่แตกนะ
    คีย์บอร์ดครบทุกปุ่ม DVD มี

เปิด 200 บาท + ส่งพัสดุ 100 บาท

14.Compaq Presario V2000

รายการนี้ปล่อยเป็นซากไว้ทำอะไหล่นะครับ
    ได้มาแบบนี้ ไม่มีแรมมาด้วยเลย ลองไม่ได้ว่าใช้ได้ไหม
    .
    แต่ลองเสียบไฟเปิดเครื่องแล้ว มีเสียงดังปี๊บ 4 ครั้งครับ
    พัดลม CPU ทำงานด้วย แต่พอดังครบ 4 ครั้งพัดลมก็หยุดทำงาน

คีย์บอร์ดครบๆ ทุกปุ่ม - จอไม่แตกสวยๆ เลย - บานพับแน่นๆ เลย

ไม่มีฝาปิดช่อง HDD - ไม่มีที่ชาร์จ - ไม่มี HDD - ไม่มี Ram - ไม่มี DVD
    ที่เหลือพิจารณาจากภาพเอาเลยนะครับ

มีให้แค่ตามในภาพนะครับ เป็นอะไหล่ครับ

รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ (เสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน)

เปิด 200 บาท + ส่งธรรมดา 100 บาท

15.LG Xnote LW25

ตัวนี้ก็ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกันครับ

อาการคือ เสียบสายชาร์จแล้วมีไฟติดค้าง 2 ดวง (ตามรูป)
    เปิดเครื่องพัดลมหมุนปกติ แปบเดียวก็หยุดหมุน
    สถาพอื่นๆ ยังใช้ได้ครับ

จอไม่แตก บานพับยังดี
    DVD ยังมีอยู่ ฝาปิดต่างๆ อยู่ครบ

ไม่มีแบตกับสายชาร์จนะครับ ได้ตัวเครื่อง Ram กับ Hard disk ตามรูปครับ
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ

เปิด 280 บาท + ส่งลงทะเบียน 80 บาท

ภาพตอนลองเปิดเครื่อง

รายการกางเกงยีนส์ราคาเปิด 300 บาท ทุกรายการ
    ใส่รายการ แล้วตามด้วยราคานะครับ

เช่น 028_Diesel Zathan 8B6 / 500

เลขอาจจะไม่เรียง แต่ให้ยึดตามเลขเวลาใส่ราคา
    ทุกรายการค่าส่งลงทะเบียน 50 บาท (หลายตัวคิดราคาพิเศษให้)

168_Tommy Hilfiger Hudson Fit
    V
    V
    V

------------------------------------------------------

171_Giordano Khakis Straight Fit
    V
    V
    V

------------------------------------------------------

172_GAP1969 Slim RN#54023
    V
    V
    V

174_Tommy Hilfiger Slim Fit Hudson
    V
    V
    V

154_Uniqlo Original Basic
    V
    V
    V

155_Vans_V66
    V
    V
    V

159_Valcom Ergo Jeans A19391163467-00
    V
    V
    V

162_holy Banana
    V
    V
    V

145_April77 Record
    V
    V
    V

146_EDWIN Blue Trip
    V
    V
    V

148_Black YAK
    V
    V
    V

120_Uniqlo Slim Fit Straight

V
    V
    V

134_Billibong woman
    V
    V
    V

088_Diesel Wonnha 70Z
    V
    V
    V

Line : kerospeed

OverclockZone Member

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by oou13 View Post

up

OverclockZone Member

2.1/100

Quote Originally Posted by ppuey View Post
    2.1/100
    ขอบคุณครับ

XXXปิดประมูลXXX

Bookmarks

Bookmarks